Chỉ em về hóa đơn bị sai với!

• Thread starter tiểu my
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
T

tiểu my

Guest
Tháng này em có xuất một hóa đơn bị sai em đã báo với người mua để tiến hành hủy nhưng bên mua bảo tháng sau mới lấy hóa đơn mới ! Như vậy em hủy tháng này nhưng đến tháng sau mới suất hóa đơn khác để thay thế có được ko ? hay phải xuất hóa đơn mới trong tháng nàyđể báo cáo thuế trong tháng này?
Em đọc trên web thấy có mấy anh chị bảo khi xuất hóa đơn mới để thay thế hóa đơn cũ thì hóa đơn mới phải thêm nội dung là thay thế hóa đơn số ... ngày ... ! Vậy phần nội dung thêm vào này ghi ở đâu vậy ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

chuatebongdem

Guest
22/3/07
1
0
0
Tp.Hồ Chí Minh
Dzay sao bạn không làm thêm một biên bản điều chỉnh hóa đơn, lập thành 2 bản, mỗi bên giữ một bản. Như thế khỏi mắc công hủy hóa đơn và khỏi phải lúng túng khi xuất hóa đơn mới thay thế cho hóa đơn cũ.
Have a nice day!!! ^_^

D

dungbtxhn

Guest
4/9/06
55
0
0
Ha Noi
Theo mình bạn xuất một hóa đơn khác thay thế. Ghi bình thường thôi. Bạn bán cái j thì ghi cái đấy, đừng ghi là sửa đổi hay thay thế gì, mà lập 1 biên bản hủy hóa đơn, 2 bên ký vào là xong. Vậy thì ổn hơn đấy. Bạn cứ viết vào tháng này, còn họ muốn cho vào tháng nào kệ họ, thời hạn khấu trừ là 3 tháng cơ mà. Còn chính xác là mình bán vào tháng này, chỉ vì mình viết sai thì viết lại thôi. Nhưng trước khi viết lại thì bạn hãy cứ báo cho bên kia trước cho chắc ăn. :cheesebur

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Nguyên tắc phải như vậy thôi Tieu My ah.Dung nên xuất vào tháng xuất sau, sẽ bị phạt đó, noi dung phai ghi xuat cho nay nao nha

T

Trn Tuyet Mai

Guest
25/3/07
4
0
0
HCM
Phần nội dung thêm vào thay thế hóa đơn số ... phát hành ngày ... tháng 3 năm 2007 ghi ở mục tên hàng hóa dịch vụ.

huylt

huylt

Trung cấp
2/4/05
183
1
18
Hải Dương
Theo mình bạn xuất một hóa đơn khác thay thế. Ghi bình thường thôi. Bạn bán cái j thì ghi cái đấy, đừng ghi là sửa đổi hay thay thế gì, mà lập 1 biên bản hủy hóa đơn, 2 bên ký vào là xong.
Thế cái liên hóa đơn viết sai không cần thu hồi lại sao?
Tháng này em có xuất một hóa đơn bị sai em đã báo với người mua để tiến hành hủy nhưng bên mua bảo tháng sau mới lấy hóa đơn mới ! Như vậy em hủy tháng này nhưng đến tháng sau mới suất hóa đơn khác để thay thế có được ko ? hay phải xuất hóa đơn mới trong tháng nàyđể báo cáo thuế trong tháng này?
Vẫn báo cáo bình thường, tháng sau hủy hóa đơn thì căn cứ vào lý do và hóa đơn thay thế mà điều chỉnh lại.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA