Có được phép duyệt chi hoá đơn đã lập từ năm trước không

• Thread starter Chaiko2810
  • Ngày gửi
C

Chaiko2810

Guest
25/11/14
1
0
1
40
Mọi người ơi cho mình hỏi tý, hiện nay cq mình còn một số hoá đơn đã lấy về nhưng cuối năm hết tiền để chi. Vậy cho mình hỏi sang năm mới duyệt chi có được không, nếu được thì có phải làm thủ tục gì ko? Cảm ơn mọi người nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
VanLyDocHanh107

VanLyDocHanh107

Cao cấp
9/11/10
200
16
18
13
Lê Chân
Mọi người ơi cho mình hỏi tý, hiện nay cq mình còn một số hoá đơn đã lấy về nhưng cuối năm hết tiền để chi. Vậy cho mình hỏi sang năm mới duyệt chi có được không, nếu được thì có phải làm thủ tục gì ko? Cảm ơn mọi người nhiều.
Đến thời điểm này, nếu hóa đơn VAT có ngày 01/12/2013 thì không được khấu trừ thuế nữa, còn việc thanh toán còn căn cứ vào quy chế nội bộ của công ty bạn nữa
Có công ty cần: giấy đề nghi thanh toán + hóa đơn năm 2013, hóa đơn đó có phục vụ cho sản xuất kinh doanh của công ty không? nếu có vẫn có thể được thanh toán.

C

copcon19

Guest
13/7/14
6
2
3
33
hà nội
nếu đã kê khai thì treo hóa đơn vào 331. thích trả lúc nào thì trả

• Like
Reactions: leona2502
L

leona2502

Sơ cấp
28/12/12
15
0
1
36
khanh hoa
Mình cũng đồng ý với copcon . Nếu bạn đã treo HĐ 331 thì muốn trả lúc nào thì trả.

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Mình cũng đồng ý với copcon . Nếu bạn đã treo HĐ 331 thì muốn trả lúc nào thì trả.
Nó còn liên quan đến việc khấu trừ thuế nữa, nên không phải thích trả lúc nào là trả, đối với hóa đơn có giá trị mua hàng từ 20 tr trở lên, đã kê khai khấu trừ thuế mà thích như bạn thì doanh nghiệp sẽ khổ đó!

• Like
Reactions: Xehaibanh
Green0410

Green0410

Cao cấp
17/5/08
597
89
28
TpHCM
Nếu HĐ trên 20tr và bạn khấu trừ VAT trong năm nay nhưng năm sau mới thanh toán tiền thì trên hợp đồng ghi rõ thời hạn thanh toán. Còn giá trị nhỏ, cứ treo công nợ, qua năm thanh toán bình thường.

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Nếu HĐ trên 20tr và bạn khấu trừ VAT trong năm nay nhưng năm sau mới thanh toán tiền thì trên hợp đồng ghi rõ thời hạn thanh toán. Còn giá trị nhỏ, cứ treo công nợ, qua năm thanh toán bình thường.
Vậy cuối năm cơ quan thuế xuống kiểm tra, DN chưa thanh toán đối với hàng hóa có giá trị từ 20 triệu trên hóa đơn đã kê khai khấu trừ thuế thì để sang năm có bình thường được không?

• Like
Reactions: Xehaibanh

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA