mua bán hàng hóa ở 2 huyện khác nhau

• Thread starter vanthamhieu
  • Ngày gửi
V

vanthamhieu

Trung cấp
21/11/14
61
3
8
32
tự nhiên em lại có câu hỏi ngu ngơ thế này các bác ạ. nếu như mình mua bán hàng hóa ở 2 huyện khác nhau trong cùng một tỉnh thì cơ quan thuế quản lý thế nào về số hóa đơn mình đã kê khai đó, ý mình là mua bán thật hay chỉ là mua hóa đơn thôi

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nguyencongthuy

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/11/11
982
243
43
Bienhoadongnai
tự nhiên em lại có câu hỏi ngu ngơ thế này các bác ạ. nếu như mình mua bán hàng hóa ở 2 huyện khác nhau trong cùng một tỉnh thì cơ quan thuế quản lý thế nào về số hóa đơn mình đã kê khai đó, ý mình là mua bán thật hay chỉ là mua hóa đơn thôi
Đ/n chuyển b sang ct ở tổng cục thuế cho tiên theo dõi cả nước lun !

V

vanthamhieu

Trung cấp
21/11/14
61
3
8
32
hihi, anh nguyencongthuy ơi, em hỏi câu này thật ra là em có làm cho 2 dn xăng dầu ,quý 2 dn A em có kê 1 hóa đơn bán ra cho dn khác huyện trong tỉnh, nhưng em lại viết nhầm hóa đơn của dn B và đã kê khai ( vậy có chết em ko chứ) , giờ em ko biết phải làm thế nào nữa

N

Nguyencongthuy

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/11/11
982
243
43
Bienhoadongnai
hihi, anh nguyencongthuy ơi, em hỏi câu này thật ra là em có làm cho 2 dn xăng dầu ,quý 2 dn A em có kê 1 hóa đơn bán ra cho dn khác huyện trong tỉnh, nhưng em lại viết nhầm hóa đơn của dn B và đã kê khai ( vậy có chất em ko chứ) , giờ em ko biết phải làm thế nào nữa
KKT Râu ông nọ cắm cằm bà kia phải ko ?
Tức là khách mua ở A nhưng dùng hđ của B xuất, khi kkt cho B ko đáng lo.(nhưng mờ giá trị lớ ko ?)

Sửa lần cuối:
V

vanthamhieu

Trung cấp
21/11/14
61
3
8
32
sao lại ko đáng lo ạ, tầm 18 triệu anh ạ, đây là hình thức mua hóa đơn thôi anh ơi, hôm nay em có gọi điện cho bên mua hỏi xem có cần hóa đơn nữa ko nhưng chị kế toán nói phải hỏi lại sếp nhưng em nghĩ chắc họ ko mua đâu. giờ em phải giải quyết làm sao ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA