Thuế môn bài và kê khai thuế khoán

• Thread starter khanhvanhoang9
  • Ngày gửi
K

khanhvanhoang9

Guest
17/11/14
8
1
3
Anh chị cho em hỏi: Nhà em kinh doanh theo hình thức hộ gia đình và có giấy đăng ký kinh doanh. Vậy sang năm 2015 có nộp thuế môn bài không?
Và bên đội thuế của Phường có đưa tờ khai thuế môn bài và thuế GTGT nói chỉ cần ký tên vào tờ khai không cần khai??? Đối với trường hợp này anh chị cho em cách giải quyết với ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
minhcong

minhcong

Constantly Looking
13/12/09
1,109
56
48
Đảo Đào Hoa
Anh chị cho em hỏi: Nhà em kinh doanh theo hình thức hộ gia đình và có giấy đăng ký kinh doanh. Vậy sang năm 2015 có nộp thuế môn bài không?
Và bên đội thuế của Phường có đưa tờ khai thuế môn bài và thuế GTGT nói chỉ cần ký tên vào tờ khai không cần khai??? Đối với trường hợp này anh chị cho em cách giải quyết với ạ.
1/ Bạn có thể tham khảo TT96/2003, bậc thuế môn bài đối với hộ kinh doanh là 6 bậc, bạn xem thuộc bậc nào thì nộp tiền thuế môn bài vào tháng 1/2015, chậm nhất là ngày 31/01/2015
2/ Còn tờ khai, nếu năm trước và năm sau hộ gia đình bạn vẫn cùng một bậc thì năm sau (N2015) không cần làm tờ khai thuế môn bài

Green0410

Green0410

Cao cấp
17/5/08
597
89
28
TpHCM
- Đến thời điểm này vẫn chưa thấy Thông tư hay Nghị định nào nói về việc bãi bỏ thuế Môn bài, nên có lẽ 2015 vẫn nộp giống 2014.
- Trước khi ký vào tờ khai GTGT kia cần phải biết đội thuế Phường "khoán" cơ sở mức thuế bao nhiêu nhé!

N

Nguyencongthuy

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/11/11
982
243
43
Bienhoadongnai
Nói khéo để cb thuế ghi chép vô t.khai. đồng thời tìm kiếm lại biên lai thu thuế mb 2014 & đối chiếu xem.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA