Kế toán công ty 100% vốn hàn quốc

• Thread starter haChungkt271
  • Ngày gửi
H

haChungkt271

Guest
26/11/14
4
0
1
35
Các anh các chị cho em hỏi?. Em vừa được nhận vào làm kế toán tổng hợp cho công ty 100% vốn hàn quốc. chuyên bảo trì máy công nghiệp. Em kiểm tra sổ sách các năm trước thì thấy.tất cả phiếu thu, phiếu chi,báo cáo, sổ sách chỉ có chử ký của giám đốc ngoài ra ko có chử ký của ai hết, củng ko có con dấu luôn. giấy báo nợ, báo có thì tự in và củng ko có dấu của cty hay ngân hàng chỉ có chử ký giám đốc cty. Cho em hỏi như vậy có đúng hay ko?

Khóa học Quản trị dòng tiền
mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
Các anh các chị cho em hỏi?. Em vừa được nhận vào làm kế toán tổng hợp cho công ty 100% vốn hàn quốc. chuyên bảo trì máy công nghiệp. Em kiểm tra sổ sách các năm trước thì thấy.tất cả phiếu thu, phiếu chi,báo cáo, sổ sách chỉ có chử ký của giám đốc ngoài ra ko có chử ký của ai hết, củng ko có con dấu luôn. giấy báo nợ, báo có thì tự in và củng ko có dấu của cty hay ngân hàng chỉ có chử ký giám đốc cty. Cho em hỏi như vậy có đúng hay ko?

như vậy là k đúng rùi b, những năm trước bên b k thuê kế toán hay sao?

congchua4a

congchua4a

Cao cấp
5/3/14
226
38
28
Vĩnh Long
Không có cả con dấu thì thế nào đúng được...lỡ một ngày đẹp trời nào đó, vì một lý do công ty cần đổi con dấu bạn không nhớ đống sổ sách đó chưa đóng, thế là...xong!

H

haChungkt271

Guest
26/11/14
4
0
1
35
như vậy là k đúng rùi b, những năm trước bên b k thuê kế toán hay sao?
Mình có xem qua sổ sách đã quyết toán. có tháng có đầy đủ chử ký có tháng không nhưng tuyệt nhiên ko có con dâu

H

haChungkt271

Guest
26/11/14
4
0
1
35
Không có cả con dấu thì thế nào đúng được...lỡ một ngày đẹp trời nào đó, vì một lý do công ty cần đổi con dấu bạn không nhớ đống sổ sách đó chưa đóng, thế là...xong!
sổ sách đã quyết toán rùi củng ko hề có dấu bạn ơi

H

haChungkt271

Guest
26/11/14
4
0
1
35
quyết toán là cơ quan thuế xuống quyết toán ah bạn, hay là quyết toán năm bt
cơ quan thuế xuống quyết toán. tháng 5/2014 vừa rồi bên mình lại đổi con dấu. nên mình rối qua ko biết phải làm sao

mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
cơ quan thuế xuống quyết toán. tháng 5/2014 vừa rồi bên mình lại đổi con dấu. nên mình rối qua ko biết phải làm sao

nếu thuế đã quyết tooán rùi thì b k cần bận tâm về sổ sách cũ làm gì đâu b ah

congchua4a

congchua4a

Cao cấp
5/3/14
226
38
28
Vĩnh Long
Vụ này trước giờ mình mới thấy, Quyết toán mà thuế chẳng nói gì, thế là qua 1 đợt rồi coi như nhẹ nhõm 1 lần. Thế nhưng mình có nghe nói có thể quyết toán lại những cái quyết toán rồi. Cái này chỉ nghe nói chứ mình chưa từng bị. hihi mình thấy bạn tìm cách giải quyết là vừa...mình thì chẳng biết vụ này, có ai cao kiến cho mình học hỏi thêm.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA