Ngày ghi trên hóa đơn

• Thread starter Rua2802
  • Ngày gửi
ketoana2

ketoana2

Cao cấp
15/8/08
664
133
43
41
TP.HCM
Vâng làm theo bạn thì chắc không có bao giờ báo mất hóa đơn và cũng không có quy định phạt khi làm mất hóa đơn, cứ ghi sai hoặc làm mất rồi ta lại in lại. Và ví dụ đó là hóa đơn đặc thù không cần đóng dấu vào như của siêu thị chẳng hạn thì bên in đứa nào nó có phôi rồi nghỉ ở đó nó mang về in một đống để bán hóa đơn khống vẫn được à. Các công ty khi đặt in hóa đơn bao giờ cũng vậy để chắc chắn người ta sẽ phải làm cam kết hủy bản kẽm hoặc phôi nếu là file mềm. Không bao giờ bên nhận in hóa đơn được phép giữ lại những cái đó khi kết thúc hợp đồng in hóa đơn. Bạn hướng dẫn người ta làm tầm bậy mà tỏ ra nguy hiểm quá!
kế tóan phải biết "nách nuật" bạn ơi. Như 1 đầu bếp giỏi phải biết chế biến món ăn, chứ mà làm theo công thức thì..
Nếu thành thật thì có sai cứ lên thuế hỏi cách giải quyết là bài bản nhất+ nộp phạt đầy đủ nhất. , hỏi anh em o day lam gì
Ví như: cty xuất 1 hóa đơn dịch vụ 500.000đ, làm mất mà thành thật đi khai mất sẽ bị phạt bao nhiêu?
Thôi thì ta xuất thêm 1 hóa đơn khác 500.000đ, xem như vị khách kia mua 2 lần, không tốn 1 xu phạt nào.

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tutin89

Guest
22/6/12
49
1
8
quy nhon
Tiền vẫn đến TK của khách hàng thì không sao. Nhưng như tớ được biết thì sai tên người nhận thường là không đi đc lệch. Nếu sai thì bạn phải chờ tiền quay lại TK rồi làm lệnh chuyển lại thôi, nếu quen nhân viên giao dịch bạn có thể nhờ họ làm lệnh tra soát sửa lại cho đúng thông tin gửi ngay thì được
mình vẫn viết đúng tên nhưng chỉ có điều thêm ngoặc ngay chỗ việt nam ở khúc cuối thôi vì đó là công ty nước ngoài có chi nhánh ở việt nam

T

tutin89

Guest
22/6/12
49
1
8
quy nhon
nếu trên hóa đơn đỏ mình lỡ ghi thêm chữ k ngay 1 chỗ trống trên hóa đơn, không ảnh hưởng đến thông tin trên hóa đơn thì có phải hủy hóa đơn không mọi người?

T

tutin89

Guest
22/6/12
49
1
8
quy nhon
nếu như làm mất sổ phụ của ngân hàng thì có xin cấp lại được không mọi người? thủ tục có phức tạp không?

P

phamdoanthanh

Guest
21/11/14
38
0
6
43
nếu như làm mất sổ phụ của ngân hàng thì có xin cấp lại được không mọi người? thủ tục có phức tạp không?
Có bạn ạ. Ngân hàng họ in lại cho ngay mà không vấn đề gì đâu

P

phamdoanthanh

Guest
21/11/14
38
0
6
43
mình vẫn viết đúng tên nhưng chỉ có điều thêm ngoặc ngay chỗ việt nam ở khúc cuối thôi vì đó là công ty nước ngoài có chi nhánh ở việt nam
Nhưng vấn đề là tên giao dịch trên Ngân hàng của họ có chữ Việt Nam mà tự nhiên lại cho vào trong ngoặc. Nếu nhân viên giao dịch viết đúng như bạn thì sợ là không được. mà đã qua mấy hôm rồi bạn kiểm tra tknh của bạn mà không thấy vấn đề gì thì là tiền đã chuyển ok

T

tutin89

Guest
22/6/12
49
1
8
quy nhon
nếu mình làm mất chứng từ do ngân hàng cấp, có con dấu của kiểm soát viên thì xin cấp lại vẫn được hả bạn?

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
nếu mình làm mất chứng từ do ngân hàng cấp, có con dấu của kiểm soát viên thì xin cấp lại vẫn được hả bạn?
Nếu thân quen thì nhờ nhau một câu để họ giúp, nếu không thân quen thì làm công văn đưa cho sếp ký rồi mang lên ngân hàng nhờ giải quyết hộ.

T

tutin89

Guest
22/6/12
49
1
8
quy nhon
Bạn có mẫu công văn đó không cho mình xin đi, thanks bạn nhiều nha
Nếu thân quen thì nhờ nhau một câu để họ giúp, nếu không thân quen thì làm công văn đưa cho sếp ký rồi mang lên ngân hàng nhờ giải quyết hộ.
bạn có mẫu công văn đó không cho mình xin đi, thanks bạn nhiều nha

T

tutin89

Guest
22/6/12
49
1
8
quy nhon
nếu unc mình viết vào ngày 9/11 nhưng vì không có chữ ký của giám đốc nên đến chiều ngày 10/11 mình mới gửi xuống ngân hàng để chuyển tiền thì có được không hay phải viết lại unc khác cho đúng với ngày chuyển ah? trả lời giúp mình với

P

phamdoanthanh

Guest
21/11/14
38
0
6
43
nếu unc mình viết vào ngày 9/11 nhưng vì không có chữ ký của giám đốc nên đến chiều ngày 10/11 mình mới gửi xuống ngân hàng để chuyển tiền thì có được không hay phải viết lại unc khác cho đúng với ngày chuyển ah? trả lời giúp mình với
Không sao hết
họ căn cứ vào ngày họ thực hiện giao dịch cho mình cơ mà, kể cả cán bộ thuế cũng không bắt lỗi này đâu bạn

T

tutin89

Guest
22/6/12
49
1
8
quy nhon
nếu trong quý 4 mình lỡ xuất sai 7 hóa đơn gtgt thì khi kê khai hóa đơn bị hủy thì có bị phạt vì xuất sai quá nhiều không mọi người. mình mới bắt đầu làm kế toán nên thấy rất lo khi xuất sai quá nhiều hóa đơn như thế có sao không? hay là sẽ bị thanh tra thuế đến kiểm tra
nếu zậy thì chắc mình bị đuổi việc mất. mọi người giải đáp giùm mình với. mình thấy lo quá

G

girl thân thiện

Guest
12/12/14
70
2
8
Chào bạn,
Đối với trường hợp của bạn là lĩnh vực xây dựng (có quy định riêng, không quy định chung với dịch vụ): Ngày tình thuế GTGT và doanh thu là ngày nghiệm thu và ký biên bản bàn giao công trình.
Trường hợp của bạn: ngày tạm ứng không xuất hoá đơn nhé. Còn TH2 bạn cần ký lại biên bản nghiệm thu và bàn giao công trình theo ngày xuất hoá đơn nhé.

Huỳnh Ngọc Vinh
Tư vấn miễn phí qua điện thoại: 0919 75 0808.
Nhận tư vấn hoàn thiện sổ sách kế toán, báo cáo tài chính, quyết toán thuế, hoàn thuế

HUYNH NGOC VINH ơi: gợi điện tư vấn có phiền ko, có gì thắc mắc gđ hỏi dc ko ạ hay ntn...giúp nhau trong khó khăn nhé

T

tutin89

Guest
22/6/12
49
1
8
quy nhon
cho em hỏi tý ah, nếu phần nội dung trên ủy nhiệm chi em gửi cho ngân hàng khác với phần ngân hàng hạch toán thì có sao không ah? nếu có thì sẽ bị xử lý như thế nào ah? mọi người giải đáp giúp em với ah, tại em mới làm kế toán nên thấy hoan mang quá

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA