Giải đáp giúp em vấn đề khai báo thuế theo thông tư 151

• Thread starter linh_linh
  • Ngày gửi
Đ

Đoàn Minh Trung

Gió thổi dừa rơi
23/12/06
935
24
18
TX Bến Tre
Cty mới thành lập trong năm 2014 theo 151 thì từ 01/10/2014 kê khai thuế GTGT theo quí, nếu muốn kê khai theo tháng thì phải nộp mẫu 07.
Nếu tháng 10 đã lỡ kê khai theo thánfg thì phải làm CV đề nghị huỷ tờ khai T.10 để khai theo quí, kể từ quí 4/2014 trở đi.
Mẫu DN huỷ tờ khai sau:

Đính kèm

• CV huy to khai.docx
    18.4 KB · Lượt xem: 6
  • Like
Reactions: nonthan
Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nonthan

Sơ cấp
4/4/11
13
1
1
34
HCM
Mà sao mình đọc nhiều thông tin do công ty phải hoạt động đủ 12 tháng dương lịch để xác định doanh thu mới kê khai theo quí hay tháng. Do đó vẫn tiếp tục gửi theo tháng hết tháng 10,11,12 rồi đầu năm 2015 mới chuyển sang quí hay tháng. Thông tư không nói rõ việc này.

congchua4a

congchua4a

Cao cấp
5/3/14
226
38
28
Vĩnh Long
Cty mình thành lập T7/2013 thuộc dạng khai báo theo quý. Mình lỡ khai báo tháng 10 nộp rồi, vậy thì khỏi công văn hủy phải không bạn. Đợi đến khai báo quý 4 thì khai báo lại thôi phải không. Với lại Tình hình sử dụng hóa đơn theo tháng thì mình cũng chuyển sang quý luôn hay vẫn giữ khai báo theo tháng vậy. Cám ơn bạn.
Mỗi người một ý, mỗi cục thuế một cách làm, mình không bác bỏ ý kiến ai nhưng theo mình thì cùng ý kiến với @Tiểu Bình. Mình cũng lỡ nộp tờ khai tháng 10, khi hỏi thì mỗi người một ý, chạy lên chi cục thuế thì bảo nộp công văn, bạn nên hỏi lại chi cục là chắc.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA