Hạch toán tài khoản 632 cho công ty dịch vụ tổ chức sự kiện

• Thread starter ut thuy
  • Ngày gửi
U

ut thuy

Guest
30/9/14
10
0
1
36
Cả nhà ơi cho em hỏi chút!
Em làm cho công ty tổ chức sự kiện hiện nay em đang loay hoay mà không biết làm thế nào.
Em lấy ví dụ như thế này cho dễ hiểu: năm nay nhà em có tua tổ chức sự kiện cho một công ty, bên em phải mua rất nhiều các hạng mục phục vụ cho sự kiện đó như: lò vi sóng, băng ron, sân khấu...... Các hạng mục này bên em cũng có đầy đủ trong báo giá gwiur cho khách hàng. Nói đơn giản hơn là em mua về làm cho họ và lấy lãi ấy.vậy các hạng mục này sẽ được hạch toán như thế nào từ khi mua về và hahcj toán cho đến cuối tháng hả các anh chị.
Ngoài ra có một số hạng mục như cho một công ty là cho một tua dài gồm nhiều hợp đồng trong vòng ba tháng: hạng mục sân khấu mua một lần và dùng cho cả tua đó. Hết tua đó cũng bỏ luôn không dùng lại được. Vậy với hạng mục đó thì từ khi lấy về đến khi kết thúc chương trình em sẽ hạch toán nó như thế nào ah. Và có thể chuyển chi phí mua sân khấu đó thành chi phí 632 được không và hạch toán theo từng tháng nhu thế nào ah.
Các anh chị giúp em với.... em cảm ơn cả nhà

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nguyencongthuy

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/11/11
982
243
43
Bienhoadongnai
Em làm cho công ty tổ chức sự kiện hiện nay em đang loay hoay mà không biết làm thế nào.
Em lấy ví dụ như thế này cho dễ hiểu: năm nay nhà em có tua tổ chức sự kiện cho một công ty, bên em phải mua rất nhiều các hạng mục phục vụ cho sự kiện đó như: lò vi sóng, băng ron, sân khấu...... Các hạng mục này bên em cũng có đầy đủ trong báo giá gwiur cho khách hàng. Nói đơn giản hơn là em mua về làm cho họ và lấy lãi ấy.vậy các hạng mục này sẽ được hạch toán như thế nào từ khi mua về và hahcj toán cho đến cuối tháng hả các anh chị.
Ngoài ra có một số hạng mục như cho một công ty là cho một tua dài gồm nhiều hợp đồng trong vòng ba tháng: hạng mục sân khấu mua một lần và dùng cho cả tua đó. Hết tua đó cũng bỏ luôn không dùng lại được. Vậy với hạng mục đó thì từ khi lấy về đến khi kết thúc chương trình em sẽ hạch toán nó như thế nào ah. Và có thể chuyển chi phí mua sân khấu đó thành chi phí 632 được không và hạch toán theo từng tháng nhu thế nào ah.
Nếu mua sắm sd cho 1 tour riêng biệt thì ht trực tiếp cho tour đó; M.sắm dùng cho nhiều tour p.bổ tuỳ theo tiêu chí (tiêu chí giá trị tour, t.chí số lượng tour...)

chudinhxinh

chudinhxinh

Cao cấp
25/10/09
1,751
970
113
TP.Hồ Chí Minh
M

mypvsoft

Sơ cấp
19/11/10
46
9
8
go vap
Những chi phí có trong các hạng mục cuối tháng bạn cứ KC về 632 thôi.Còn nhiều cp dùng xuyên suốt cả tour thì bạn có thể áp dụng phân bổ chi phí dựa theo nhiều tiêu thức như doanh thu,NVL trực tiếp, CP nhân công.Bạn xem tiêu thức nào phù hợp thì áp dụng thôi.

U

ut thuy

Guest
30/9/14
10
0
1
36
Em cảm ơn cả nhà nhưng cho em hỏi thêm mộ chút là, trong quá trình thực hiện bên em có thuê một số công ty khác làm công tác lắp đặt và thuê lại một số hạng mục khác vậy các khoản này em nên hạch toán vào chi phí giá vốn hay cho phí 641 nhỉ nhà mình ơi... Thanks cả nhà

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA