Thuế suất thuế GTGT các mặt hàng dùng cho hoạt động an ninh, bảo vệ

• Thread starter brooch
  • Ngày gửi
B

brooch

Guest
17/3/07
165
0
0
TP HCM
Cty mình chuyên cung cấp, tư vấn thiết kế, lắp đặt hệ thống :camera quan sát. Báo trộm, báo cháy.Quản lý ra vào, chấm công dùng thẻ, an ninh siêu thị. Vậy thuế suất cho mặt hàng cty mình là bao nhiêu vậy?Bạn nào có thông tư liên quan xin cho mình biết, thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
Đ

Đoàn Minh Trung

Gió thổi dừa rơi
23/12/06
935
24
18
TX Bến Tre
Cty mình chuyên cung cấp, tư vấn thiết kế, lắp đặt hệ thống :camera quan sát. Báo trộm, báo cháy.Quản lý ra vào, chấm công dùng thẻ, an ninh siêu thị. Vậy thuế suất cho mặt hàng cty mình là bao nhiêu vậy?Bạn nào có thông tư liên quan xin cho mình biết, thanks

- Theo thông tư 120/2003/TT-BTC, ngày 12/12/2003

phần II, mục 2.35: Máy sử lý dữ liêu tự động & các bộ phận, phụ tùng của máy (bao gồm cả máy vi tính các loại & các bộ phận của máy vi tính, máy in chuyên dùng cho máy vi tính), trừ bộ phận lưu giữ điện .

Chịu mức thuế suất là 5%

Cùng chia sẻ để bạn tham khảo & áp dụng. Thân

B

brooch

Guest
17/3/07
165
0
0
TP HCM
"Cty mình chuyên cung cấp, tư vấn thiết kế,lắp đặt hệ thống :camera quan sát,báo trộm, báo cháy, quản lý ra vào, chấm công dùng thẻ, an ninh siêu thị, hiải pháp an ninh tổng thể" Vậy thuế suất thuế GTGT các mặt hàng của cty mình là bao nhiêu vậy mấy bạn? Mình có lập 1 topic để hỏi và bạn Đoàn Minh Trung nói là 5%. Tuy nhiên những máy camera cty mình mua của cty khác họ lại tính thuế GTGT là 10%?

Bạn nào có văn bản của cục thuế quy định về thuế suất thuế GTGT các mặt hàng thì cho mình xin để tham khảo nhé. Cảm ơn các bạn nhiều!

darkmoon

darkmoon

Tiền và tiền $$$
12/9/03
402
11
0
42
HCM
Bạn không sai. Mặt hàng của bạn chính xác có thuế suất thuế GTGT là 10%.
Bạn nên tìm kiếm các văn bản liên quan đến thuế suất thuế GTGT nếu bạn chưa biết chính xác, bạn tham khảo thuế suất thuế GTGT ban hành theo thông tư 62/2004/TT-BTC ngày 24/06/2004 TẠI ĐÂY

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA