vốn điều lệ và nguồn vốn kinh doanh

• Thread starter vanthamhieu
  • Ngày gửi
V

vanthamhieu

Trung cấp
21/11/14
61
3
8
32
các anh chị cho em hỏi DNTN do 1 người làm chủ thì vốn điều lệ có bằng nguồn vốn kinh doanh không ạ, nếu như DN xăng dầu lâu nay là DN rồi nhưng năm nay mới phải làm hóa đơn, kê khai thuế thì các chỉ tiêu số dư đầu kỳ trên bảng cân đối em tự cho dc ko ạ, ngoài chỉ tiêu TSCĐ, NVKD

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nguyencongthuy

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/11/11
982
243
43
Bienhoadongnai
các anh chị cho em hỏi DNTN do 1 người làm chủ thì vốn điều lệ có bằng nguồn vốn kinh doanh không ạ, nếu như DN xăng dầu lâu nay là DN rồi nhưng năm nay mới phải làm hóa đơn, kê khai thuế thì các chỉ tiêu số dư đầu kỳ trên bảng cân đối em tự cho dc ko ạ
B hỏi vậy ko nên tl thế nào đây ? Kết thúc năm 2013 hồ sơ kt có những báo biểu gì đã được cq thuế chúng nhận nộp; Hoá đơn loại gì? sổ sách có loại sổ gì ?....

V

vanthamhieu

Trung cấp
21/11/14
61
3
8
32
lâu nay là nộp thuế khoán ko có sổ sách gì cả đâu ạ, mà em mới làm nên cũng ko biết, mình làm sổ theo hình thức gì là phải đăng ký với thuế trước ạ

N

Nguyencongthuy

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/11/11
982
243
43
Bienhoadongnai
lâu nay là nộp thuế khoán ko có sổ sách gì cả đâu ạ, mà em mới làm nên cũng ko biết, mình làm sổ theo hình thức gì là phải đăng ký với thuế trước ạ
Vấn đề kế toán cty b có rất nhiều việc phải làm có liên quan đến giám đốc. b để lại thông tin liên lạc m & mọi ng gửi cho.

V

vanthamhieu

Trung cấp
21/11/14
61
3
8
32
em cam on ạ, có gì anh giup em với, gmail của em là phamtham1906@gmail.com . em mới bắt đầu nên còn lóng ngóng lắm. nhất là vấnđề bảng cân đối kế toán. lâu nay là nộp thuế khoán ko có sổ sách gì giờ mới làm hóa đơn , kê khai thuế

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA