Chênh lệch về thuế GTGT giữa tờ khai và báo cáo tài chính

• Thread starter hangkt0302
  • Ngày gửi
H

hangkt0302

Guest
Năm trước bên e kê khai GTGT bị thiếu 1 Hóa đơn đầu vào. Nhưng chị làm báo cáo tài chính lại thiếu 1 tờ hóa đơn khác trên báo cáo thế là dẫn đến bị sai lệch giữa 2 giá trị GTGT trên tờ khai và báo cáo. Vậy giờ bên e phải xử lý thế nào khi làm báo cáo năm này ạ.
Mọi người giúp e với nhé ...
Năm này mình có thể kê khai cái hóa đơn bị bỏ sót kia được phải không ạ? Nhưng đưa vào báo cáo năm này cái hóa đơn bị bỏ sót năm trước được không ạ?
E đang không biết xử lý như thế nào, nếu không năm này lại chênh lệch nữa,,,,,,

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tuvanketoan.hanoi.vn

Guest
28/11/14
45
11
8
Năm trước bên e kê khai GTGT bị thiếu 1 Hóa đơn đầu vào. Nhưng chị làm báo cáo tài chính lại thiếu 1 tờ hóa đơn khác trên báo cáo thế là dẫn đến bị sai lệch giữa 2 giá trị GTGT trên tờ khai và báo cáo. Vậy giờ bên e phải xử lý thế nào khi làm báo cáo năm này ạ.
Mọi người giúp e với nhé ...
Năm này mình có thể kê khai cái hóa đơn bị bỏ sót kia được phải không ạ? Nhưng đưa vào báo cáo năm này cái hóa đơn bị bỏ sót năm trước được không ạ?
E đang không biết xử lý như thế nào, nếu không năm này lại chênh lệch nữa,,,,,,

Mình muốn hiểu rõ hơn nội dung : hóa đơn đo mua hàng, dịch vụ... và kế toán đã ghi sổ như thế nào rồi?
bạn vào nc mình hỏi rõ va tư vấn trực tiếp : tuvanketoan.com.vn@gmail.com

T

tuvanketoan.hanoi.vn

Guest
28/11/14
45
11
8
Bạn ơi mình đã gửi mail cho bạn rồi í, mong bạn tư vấn giúp mình với nhé,,,,,
Minh chua nhan duoc, ban gui chi tiet den mail nay nhe : tuvanketoan.hanoi.vn

Sửa lần cuối:
P

pth-cictt

Guest
20/8/05
13
0
1
49
Hanoi
Chào tuvanketoan.hanoi.vn,
Mình có vấn đề tương tự bạn hangkt0302. Mình gửi e-mail đến tuvanketoan.hanoi.vn, nhờ bạn giúp mình nhé.
Cảm ơn bạn trước!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA