Hóa đơn nhiên liệu

• Thread starter lega
  • Ngày gửi
L

lega

Guest
21/12/10
12
0
1
hanoi
Dear cả nhà,
Cho em hỏi nếu làm hợp đồng nguyên tắc với bên vận tải cho cả năm và cuối năm mới lấy hóa đơn có hợp lệ không ạ?
Và cần thể hiện trong hợp đồng cụ thể như thế nào cho hợp lệ.
Em hỏi thêm luôn, nếu công ty mượn xe cá nhân đi và cuối năm làm hợp đồng mua xăng của 1 cây xăng và cuối năm mới lấy hóa đơn có được không ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nguyencongthuy

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/11/11
982
243
43
Bienhoadongnai
Dear cả nhà,
Cho em hỏi nếu làm hợp đồng nguyên tắc với bên vận tải cho cả năm và cuối năm mới lấy hóa đơn có hợp lệ không ạ?
Và cần thể hiện trong hợp đồng cụ thể như thế nào cho hợp lệ.
Em hỏi thêm luôn, nếu công ty mượn xe cá nhân đi và cuối năm làm hợp đồng mua xăng của 1 cây xăng và cuối năm mới lấy hóa đơn có được không ạ?
Không nên dồn tích công việc. Mượn xe nên có h.đồng, sd đến đâu lấy hđơn xăng đến đó.

• Like
Reactions: lega
L

lega

Guest
21/12/10
12
0
1
hanoi
Không nên dồn tích công việc. Mượn xe nên có h.đồng, sd đến đâu lấy hđơn xăng đến đó.
Nhưng của năm 2014 do bạn kế toán cũ ko lấy từ đầu năm, giờ tớ làm tớ muốn làm như thế liệu có được thuế chấp nhận không?

N

Nguyencongthuy

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/11/11
982
243
43
Bienhoadongnai
Nhưng của năm 2014 do bạn kế toán cũ ko lấy từ đầu năm, giờ tớ làm tớ muốn làm như thế liệu có được thuế chấp nhận không?
Căn cứ các cam kết trước đó, ngay từ bây giờ lấy hđ vô.(để 31/12 lỡ ng bán có gì đó trục trặc thì lo hđ thế nào?- thời điểm cuối năm dồn nhiều hđ rất nhạy cảm đối với cq thuế !)

L

lega

Guest
21/12/10
12
0
1
hanoi
thế còn hóa đơn vận tải thì thế nào các anh/chị?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA