Bán sản phẩm từ chạy thử TSCĐ có phải xuất hóa đơn không?

• Thread starter nguyensg
  • Ngày gửi
N

nguyensg

Trung cấp
11/9/14
55
7
8
32
Mình có một khách hàng họ mua tscđ về nhưng đang giai đoạn chạy thử nên chưa có hóa đơn đầu vào của tscđ này, Nhưng trong quá trình chạy thử thì vẫn cho ra sản phẩm để bán. Vậy vấn đề đặt ra ở đây là sản phẩm bán này có phải xuất hóa đơn không? ( mình thì nghĩ là phải xuất hóa đơn, và tscđ kia phải chờ có hóa đơn mới đc trích khấu hao) Các bạn góp ý mình với nhé:)

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nguyencongthuy

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/11/11
985
245
43
Bienhoadongnai
Mình có một khách hàng họ mua tscđ về nhưng đang giai đoạn chạy thử nên chưa có hóa đơn đầu vào của tscđ này, Nhưng trong quá trình chạy thử thì vẫn cho ra sản phẩm để bán. Vậy vấn đề đặt ra ở đây là sản phẩm bán này có phải xuất hóa đơn không? ( mình thì nghĩ là phải xuất hóa đơn, và tscđ kia phải chờ có hóa đơn mới đc trích khấu hao) Các bạn góp ý mình với nhé:)
Hãy làm như b nghĩ !

• Like
Reactions: nguyensg
Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Đã là doanh nghiệp thì dù bán bất cứ cái gì cũng phải xuất hóa đơn cả bạn nhé!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA