Kê khai sai địa chỉ trên tờ khai thuế

• Thread starter bipbip26
  • Ngày gửi
B

bipbip26

Guest
1/10/14
106
7
18
32
Trên tờ khai thuế đã nộp mình ghi sai địa chỉ của công ty mình, nhưng tới jo m mới phát hiện ra, vậy bây jo phải làm thế nào hả mn

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

bipbip26

Guest
1/10/14
106
7
18
32
vậy à, mình cảm ơn b nhiều nha,hi
à, bạn ơi cho mình hỏi luôn, nếu trong bảng kê khai thuế đầu vào m kê khai nhầm 1 mẫu số hóa đơn, vậy phải làm ntn hả b, hay cũng nộp bổ sung vậy

P

Phamthivananh

Trung cấp
3/8/09
106
21
18
Ha Noi
Tờ khai bổ sung chỉ điều chỉnh phần tờ khai và thể hiện số tiền chênh lệch nếu có thôi chứ, nếu sai phần nội dung trong bảng kê mua vào thì nên làm lại tờ khai và gửi lại chứ không phải là khai bổ sung

mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
à, bạn ơi cho mình hỏi luôn, nếu trong bảng kê khai thuế đầu vào m kê khai nhầm 1 mẫu số hóa đơn, vậy phải làm ntn hả b, hay cũng nộp bổ sung vậy

cũng kê khai bổ sung b nhé

B

bipbip26

Guest
1/10/14
106
7
18
32
Tờ khai bổ sung chỉ điều chỉnh phần tờ khai và thể hiện số tiền chênh lệch nếu có thôi chứ, nếu sai phần nội dung trong bảng kê mua vào thì nên làm lại tờ khai và gửi lại chứ không phải là khai bổ sung
vậy mình vẫn nộp tờ khai qua mạng như bình thường thôi phải ko b, có phải thủ tục j nữa ko

B

banmai_610

Guest
17/11/14
17
5
3
33
vẫn nộp qa mạng bt b ah, k cần thủ tục gì đâu
Mimibe ơi bạn đã nộp lại tờ khai chính thức qua mạng lần nào chưa ( các trường hợp sai ko ảnh hưởng đến số thuế phải nộp như sai MST, tên cty... mà đã hết hạn nộp tờ khai). Vì mình có thấy 1 số anh chị nói là nếu nộp lại tờ khai chính thức thì phải nộp bản cứng kèm công văn giải trình trực tiếp tại CCT ko sẽ bị phạt nộp chậm.ko rõ là ntn nữa ?http://danketoan.com/threads/nop-to-khai-nham.184192.html

mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
Mimibe ơi bạn đã nộp lại tờ khai chính thức qua mạng lần nào chưa ( các trường hợp sai ko ảnh hưởng đến số thuế phải nộp như sai MST, tên cty... mà đã hết hạn nộp tờ khai). Vì mình có thấy 1 số anh chị nói là nếu nộp lại tờ khai chính thức thì phải nộp bản cứng kèm công văn giải trình trực tiếp tại CCT ko sẽ bị phạt nộp chậm.ko rõ là ntn nữa ?http://danketoan.com/threads/nop-to-khai-nham.184192.html

nộp tờ kê khai bổ sung chứ, bên mình nộp 1 lần rùi, lần đó bên mình vướng 1 cái tờ HĐ do bên cty bỏ trốn xuất nên mình bị CQ thuế gđ bảo phải điều chỉnh giảm, rồi họ hướng dẫn bên mình làm điều chỉnh giảm k có cv gì hết b ah, hay là mỗi nơi 1 khác thì mình k rõ

B

banmai_610

Guest
17/11/14
17
5
3
33
nộp tờ kê khai bổ sung chứ, bên mình nộp 1 lần rùi, lần đó bên mình vướng 1 cái tờ HĐ do bên cty bỏ trốn xuất nên mình bị CQ thuế gđ bảo phải điều chỉnh giảm, rồi họ hướng dẫn bên mình làm điều chỉnh giảm k có cv gì hết b ah, hay là mỗi nơi 1 khác thì mình k rõ
Trường hợp của bạn là điều chỉnh giảm VAT đầu vào thì khai bổ sung đc. Trường hợp ko ảnh hưởng đến số thuế phải nộp như các trường hợp sai MST, ký hiệu hóa đơn, tên cty... trên phụ lục ko kê khai bổ sung đc thì phải sửa và nộp lại tờ khai chính thức mà. Mình chưa gặp lần nào nên muốn hỏi lại bạn chút

Sửa lần cuối:
N

Nhim90

Trung cấp
19/11/14
79
14
8
37
Mình thấy bạn bipbip26 chỉ ghi saitên địa chỉ cq bạn ý trên tờ khai. theo m đâu có liên quan đến phần thuế mà phải kê khai bổ sung nhỉ. Bạn bipbip 26 bạn điện thoại hỏi trực tiếp bên thuế xem xin nộp lại tờ khai có đc k là Okj nhất.

B

bipbip26

Guest
1/10/14
106
7
18
32
Mình thấy bạn bipbip26 chỉ ghi saitên địa chỉ cq bạn ý trên tờ khai. theo m đâu có liên quan đến phần thuế mà phải kê khai bổ sung nhỉ. Bạn bipbip 26 bạn điện thoại hỏi trực tiếp bên thuế xem xin nộp lại tờ khai có đc k là Okj nhất.
Uh, m ghi sai địa chỉ của công ty mình, thanks b nha :(

N

ngoc0301

Guest
28/5/10
2
0
1
39
ha noi
Uh, m ghi sai địa chỉ của công ty mình, thanks b nha :(
Chị ơi! Bên chị xử lý ntnao ạ? Bên em cũng viết sai địa chỉ công ty trên tờ khai ạ. từ "ngõ" em ghi thành "nõ" ạ :(. Chị xử lý rồi thì giúp em với ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA