Chi phí bị chi 2 lần.

• Thread starter anhduongvns
  • Ngày gửi
A

anhduongvns

Guest
Cả nhà cho mình hỏi,quý 3 chi phí của mình có 1 khoản chi nhưng xui khiến thế nào mình lại nhập lên excel 2 lần nên bây giờ phát hiện ra thì tờ khai thuế TNDN tạm tính quý 3 đã nộp rồi. Vậy bay gio mình phải làm sao.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nguyencongthuy

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/11/11
985
245
43
Bienhoadongnai
Cả nhà cho mình hỏi,quý 3 chi phí của mình có 1 khoản chi nhưng xui khiến thế nào mình lại nhập lên excel 2 lần nên bây giờ phát hiện ra thì tờ khai thuế TNDN tạm tính quý 3 đã nộp rồi. Vậy bay gio mình phải làm sao.
Tạm nộp q3 nhìu ko ?

B

banmai_610

Guest
17/11/14
17
5
3
33
Khoản chi đó của bạn có lớn ko nếu ko quá lớn thì ko phải lăn tăn j cả chỉ phần TNDN tạm tính thôi mà.

N

Nguyencongthuy

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/11/11
985
245
43
Bienhoadongnai
Quy 3 hien tai thi minh chua phai nop vi chi phi cao hon doanh thu,vay bay gio minh phai lam sao de chi phi chinh xac vay ban
Cần chính xác là quyết toán TNDN năm. (Cũng vì tính chính xác hay ko, hiện tại quy đinh mới đã bỏ kk tạm tính quý, DN chỉ tạm nộp theo ước tính). T.hợp của b theo kk đang âm, việc kk điều chỉnh có thể bỏ qua, trên ss nếu ghi trùng thì xoá bỏ.

Green0410

Green0410

Cao cấp
17/5/08
597
89
28
TpHCM
Nếu khoản CP đó ảnh hưởng lớn đến thuế TNDN tạm nộp trong kỳ thì bạn làm điều chỉnh và nộp lại tờ khai.
Còn nếu ảnh hưởng không đáng kể thì thôi, vì hàng quý chỉ làm tạm tính thuế TNDN thôi bạn ạ. Từ Quý 4/2014 cũng ko cần nộp tờ khai thuế TNDN tạm tính nữa mà, DN tự tính và đi nộp thuế.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA