Hỏi cách sửa chữa sai sót kế toán nhiều năm?

• Thread starter hienkt155
  • Ngày gửi
H

hienkt155

Guest
3/12/14
2
1
1
34
Anh chị cho em hỏi :
- Công ty em đang làm thành lập từ năm 2004 đến nay, những năm trước kế toán cũ không làm sổ chỉ có mỗi cái bộ BCTC nhưng khi kiểm tra lại em phát hiện HĐ cá nhân ( Điện, nước, đt) Ktoán cũ lại kê khai thuế GTGT đầu vào dẫn đến sai sót số thuế GTGT được khấu trừ, phải nộp, BCTC sai sót nhiều năm. Giờ em cần giải quyết sổ đó như thế nào ạ?
+ và em có phải làm lại toàn bộ sổ sách đã sai và in theo cái sai không ạ? rồi sau đó mới điều chỉnh cái sai không ạ? ( vì hiện tại sổ cũ chưa có quyển nào)
+ Em kê khai điều chỉnh toàn bộ thuế GTGT vào tờ khai thuế quý này hay sao ạ?
+ còn cả trường hợp lên BCTC lại cứ cấn trừ TK 411 với 4212 nữa ạ?
Em nên giải quyết như thế nào mong anh chị giúp đỡ em với ạ! Em cảm ơn anh chị ạ!

• Like
Reactions: kimdung1488
Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hienkt155

Guest
3/12/14
2
1
1
34
Hic hic. ai giúp em nên gỡ ntn với :(

N

Nguyencongthuy

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/11/11
985
245
43
Bienhoadongnai
Anh chị cho em hỏi :
- Công ty em đang làm thành lập từ năm 2004 đến nay, những năm trước kế toán cũ không làm sổ chỉ có mỗi cái bộ BCTC nhưng khi kiểm tra lại em phát hiện HĐ cá nhân ( Điện, nước, đt) Ktoán cũ lại kê khai thuế GTGT đầu vào dẫn đến sai sót số thuế GTGT được khấu trừ, phải nộp, BCTC sai sót nhiều năm. Giờ em cần giải quyết sổ đó như thế nào ạ?
+ và em có phải làm lại toàn bộ sổ sách đã sai và in theo cái sai không ạ? rồi sau đó mới điều chỉnh cái sai không ạ? ( vì hiện tại sổ cũ chưa có quyển nào)
+ Em kê khai điều chỉnh toàn bộ thuế GTGT vào tờ khai thuế quý này hay sao ạ?
+ còn cả trường hợp lên BCTC lại cứ cấn trừ TK 411 với 4212 nữa ạ?
Em nên giải quyết như thế nào mong anh chị giúp đỡ em với ạ! Em cảm ơn anh chị ạ!
  1. Không hề đơn giản chút nào ! - Ko có sổ chắc chắn bị áp thuế TNDN khi q.toán thuế.
  2. B tổng hợp kết quả kiểm tra của mình theo từng năm báo cáo GĐ cho ý kiến chỉ đạo (làm lại 9 năm B kham nổi ko ? thuê ngoài làm chi phí ko nhỏ - cty b ở đâu ?)

• Like
Reactions: kimdung1488

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA