Biên bản điều chỉnh Ủy Nhiệm Chi

• Thread starter caolinh08011
  • Ngày gửi
caolinh08011

caolinh08011

Trung cấp
14/4/14
149
24
18
33
HCM
Chào mọi người ạ, em mới tham gia diễn đàn mong mọi người giúp em ạ.
Em chuyển khoản cho cty đối tác nội dung trên ủy nhiệm chi bị sai một chút, thanh toán hóa đơn số 96.97 mà số tiền chuyển chỉ có số hóa đơn 97 thôi
Họ nói phải làm biên bản điều chỉnh ủy nhiệm chi in ra để 2 bên ký (có phải làm khó mình không, chị đó cũng hơi ghét em ạ)
Em tìm mãi mà không có cái mẫu này, ai có mẫu sẵn thì cho em xin với ạ, mail của em là caolinh08011@gmail.com
Em cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nhim90

Trung cấp
19/11/14
79
14
8
37
m chưa gặp trường hợp này bao giờ. nhưng m có lời khuyên bạn lên ngân hàng hỏi trực tiếp sẽ có kế sách đối phó với bà chị khó tính hihi

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,125
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Chào mọi người ạ, em mới tham gia diễn đàn mong mọi người giúp em ạ.
Em chuyển khoản cho cty đối tác nội dung trên ủy nhiệm chi bị sai một chút, thanh toán hóa đơn số 96.97 mà số tiền chuyển chỉ có số hóa đơn 97 thôi
Họ nói phải làm biên bản điều chỉnh ủy nhiệm chi in ra để 2 bên ký (có phải làm khó mình không, chị đó cũng hơi ghét em ạ)
Em tìm mãi mà không có cái mẫu này, ai có mẫu sẵn thì cho em xin với ạ, mail của em là caolinh08011@gmail.com
Em cảm ơn
Cái này chỉ là nội dung thanh toán nên không ảnh hưởng tới lệnh thực hiện chuyển tiền của ủy nhiệm chi, bạn cũng không cần làm biên bản làm gì, nếu cơ quan thuế xuống kiểm tra đúng vào hóa đơn và ủy nhiệm chi này thì bạn giải trình cho họ thôi, còn bản chất trong sổ kế toán và trong sổ công nợ khi làm bảng kê quyết toán thuế ( cơ quan thuế xuống quyết toán) thì bạn cũng có sẵn cái này rồi! Tóm lại là trường hợp này bạn sẽ không cần phải làm gì cả.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA