Kế toán công ty thiết kế và thi công nội thất

• Thread starter Ngocly1988
  • Ngày gửi
N

Ngocly1988

Guest
26/11/14
1
0
1
35
Chào cả nhà, Em mới đi làm kế toán trong công ty hoạt động về lĩnh vực tư vấn thiết kế và thi công về nội thất. Chuyên thi công cải tạo nội thất như văn phòng, chung cư, Showroom.... Cả công ty có mỗi em làm kế toán tổng hợp, năm nay e phải làm BCTC mà e chưa biết làm thế nào. Sắp hết năm rồi em cũng lo lắm ạ. Cân đối lấy chi phí đầu vào thế nào? Anh chị nào đang làm trong lĩnh vực này có thể giúp em học hỏi chút kinh nghiệm ko ạ? Em cảm ơn nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nguyencongthuy

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/11/11
985
245
43
Bienhoadongnai
Chào cả nhà, Em mới đi làm kế toán trong công ty hoạt động về lĩnh vực tư vấn thiết kế và thi công về nội thất. Chuyên thi công cải tạo nội thất như văn phòng, chung cư, Showroom.... Cả công ty có mỗi em làm kế toán tổng hợp, năm nay e phải làm BCTC mà e chưa biết làm thế nào. Sắp hết năm rồi em cũng lo lắm ạ. Cân đối lấy chi phí đầu vào thế nào? Anh chị nào đang làm trong lĩnh vực này có thể giúp em học hỏi chút kinh nghiệm ko ạ? Em cảm ơn nhiều!
Tư vấn thiết kế : hầu như chi phí là nhân công,
Thi công về nội thất : cp vật tư, nc các gói thầu nếu chưa đủ phải bổ sung,,,
Các cp khác tập hợp, phân bổ đầy đủ...

levanton

levanton

Cao cấp

@Ngocly1988 !
Hạch toán bạn tách ra 2 mảng: Tư vấn thiết kế và vừa thiết kế vừa thi công.
Tư vấn thiết kế: Chủ yều là nhân công: có thề nhân công trong công ty cũng co thể là thuê ngoài một phần
Vừa thiết kế vừa thi công: sẽ có nhân công như phần tư vấn và vật tư vật liệu mua đề thi công. Tham khảo nội dung bài viết của anh @Nguyencongthuy ở trên

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA