In hóa đơn và thông báo phát hành hóa đơn

• Thread starter thienthanmuathu
  • Ngày gửi
T

thienthanmuathu

Guest
15/10/14
11
0
1
34
Các anh các chị ơi cho em hỏi với bây giờ là tháng 12 công ty em còn 4 quyển hóa đơn nữa là hết 4 quyển đó đã thông báo hết vì em in năm 2013 nên in rồi thông báo phát hành hết luôn. Em định in tiếp hóa đơn nhưng giờ là tháng 12 rồi nếu in thì phải làm thông báo phát hành luôn trong năm nay nhưng năm nay 4 quyển kia em chưa dùng hết vậy em có được thông báo phát hành luôn không hay phải để khi nào dùng hết 4 quyển kia mới thông báo phát hành.
Em đang băn khoăn quá vì nếu in trong năm nay thì phải phát hành luôn trong năm nay chứ k đợi hết 4 quyển kia thì sang năm 2015 rồi .
Giúp em với các bậc tiền bối em mới làm về thuế nên ngu ngơ lắm ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
Các anh các chị ơi cho em hỏi với bây giờ là tháng 12 công ty em còn 4 quyển hóa đơn nữa là hết 4 quyển đó đã thông báo hết vì em in năm 2013 nên in rồi thông báo phát hành hết luôn. Em định in tiếp hóa đơn nhưng giờ là tháng 12 rồi nếu in thì phải làm thông báo phát hành luôn trong năm nay nhưng năm nay 4 quyển kia em chưa dùng hết vậy em có được thông báo phát hành luôn không hay phải để khi nào dùng hết 4 quyển kia mới thông báo phát hành.
Em đang băn khoăn quá vì nếu in trong năm nay thì phải phát hành luôn trong năm nay chứ k đợi hết 4 quyển kia thì sang năm 2015 rồi .
Giúp em với các bậc tiền bối em mới làm về thuế nên ngu ngơ lắm ạ

4 quyển kia đã viết còn nhiều k mà lại đi in tiếp hả b?

• Like
Reactions: thienthanmuathu
T

thienthanmuathu

Guest
15/10/14
11
0
1
34
nghĩa là em con 4 quyển chưa xuất thì sếp bảo sắp hết hóa đơn rồi đăt in thôi, nhưng chắc chắn t12 nay k dùng hết 4 quyển đó vậy em nên để nam 2015 mới in hay la đăt in luôn.
Anh chi tu vấn cho em với

mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
nghĩa là em con 4 quyển chưa xuất thì sếp bảo sắp hết hóa đơn rồi đăt in thôi, nhưng chắc chắn t12 nay k dùng hết 4 quyển đó vậy em nên để nam 2015 mới in hay la đăt in luôn.
Anh chi tu vấn cho em với

1 tháng bạn dùng hết nhìu HĐ k? nếu mà k dùng hết nhìu lắm thì để sang năm 2015 in rùi phát hành lun cũng đc mà

cophaninsaigon

cophaninsaigon

Sơ cấp
Chỉ còn 1 tháng nữa là hết 2014 rồi mà bạn.
Nếu hóa đơn còn lại chắc chắn có thể sử dụng được đến giữa tháng 1/2015 thì bạn cứ để qua năm 2015 đặt in và phát hành luôn.
Còn vấn đề bạn sợ nếu thời gian in hóa đơn lâu không kịp có hóa đơn cho bạn sử dụng thì bạn yên tâm.
In ấn hóa đơn bây giờ có in nhanh, giống như công ty mình nếu với số lượng 1-5 quyển trong 3 ngày là có hàng thôi.

Sửa lần cuối:
  • Like
Reactions: Trinh Rùa

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA