nộp lại báo cáo tài chính 2013 đc ko mọi người :(

• Thread starter vietcuongqn
  • Ngày gửi
V

vietcuongqn

Guest
4/12/14
3
0
1
34
Ai hiểu về luật thuế giúp em trường hợp này với. Báo cáo tài chính năm 2013 của Cty em bị kế toán trước làm sai phần doanh thu. Cụ thể là làm tăng so với số đúng 200tr. Bây giờ mà em sửa lại và nộp lại thì có bị phạt ko? Và nếu bây giờ em sửa luôn lương năm 2013 để cân lại số thuế TNDN có đc ko. Vì nếu chỉ sửa lại giảm 200tr doanh thi thì cty sẽ bị lỗ 150tr ( cty em nhỏ nên kế toán trc làm lợi nhuận thấp) mọi ng giúp em với cuối năm rồi

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nguyencongthuy

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/11/11
985
245
43
Bienhoadongnai
Ai hiểu về luật thuế giúp em trường hợp này với. Báo cáo tài chính năm 2013 của Cty em bị kế toán trước làm sai phần doanh thu. Cụ thể là làm tăng so với số đúng 200tr. Bây giờ mà em sửa lại và nộp lại thì có bị phạt ko? Và nếu bây giờ em sửa luôn lương năm 2013 để cân lại số thuế TNDN có đc ko. Vì nếu chỉ sửa lại giảm 200tr doanh thi thì cty sẽ bị lỗ 150tr ( cty em nhỏ nên kế toán trc làm lợi nhuận thấp) mọi ng giúp em với cuối năm rồi
Dthu sai (làm lại là đúng), vậy lương cũng sai sao ?

V

vietcuongqn

Guest
4/12/14
3
0
1
34
Dthu sai (làm lại là đúng), vậy lương cũng sai sao ?
Chi phí lương công ty em thực ra từ trước đến nay đều là số khống để hợp lý chi phí thôi ạ vậy nên e mới hỏi có nên điều chỉnh cả lương ko? Vì số chênh lệch khá lớn

N

Nguyencongthuy

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/11/11
985
245
43
Bienhoadongnai
Chi phí lương công ty em thực ra từ trước đến nay đều là số khống để hợp lý chi phí thôi ạ vậy nên e mới hỏi có nên điều chỉnh cả lương ko? Vì số chênh lệch khá lớn
Vậy làm lại luôn nhưng làm lại q.toán TNCN dễ bị phát hiện...!

• Like
Reactions: vietcuongqn
V

vietcuongqn

Guest
4/12/14
3
0
1
34
Vậy làm lại luôn nhưng làm lại q.toán TNCN dễ bị phát hiện...!
Vậy nếu cứ để số lỗ kia thì có phải giải trình với thuế ko? và nộp bc qua mạng thì phần nộp bổ sung chỗ nào?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA