Hủy chốt thuế chuyển quận

• Thread starter themanh2179
  • Ngày gửi
T

themanh2179

Guest
8/5/13
4
1
1
34
ha noi
em chào anh chị...tình hình là công ty em muốn chuyển địa điểm khác quận và em đã chốt xong thuế,đã nhận xong mẫu 09..nhưng giờ địa điểm chuyển đến mới của cty chủ nhà lại bán nhà và không cho thuê nữa, nên bây giờ cty em lại không muốn chuyển địa điểm nữa, giờ em phải làm như thế nào để tiếp tục hoạt động ở cơ quan thuế cũ, em làm công văn giải trình có được không..có người bảo cơ quan thuế đã gửi thông báo chuyển địa điểm mới lên sở kế hoạch nên bjo em phải lên sở kế hoạch để chuyển đổi lại địa điểm cũ...như thế có đúng không..nhờ anh chị tư vấn giúp em..em cảm ơn

• Like
Reactions: lan598
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

themanh2179

Guest
8/5/13
4
1
1
34
ha noi
Ai từng gặp trường hợp này giúp em với :(

viethlu

viethlu

Cao cấp
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam
Thường thì sau khi chốt thuế với bên Cơ quan thuế quản lý trực tiếp, bạn phải làm hồ sơ thay đổi địa chỉ trụ sở gửi lên Sở kế hoạch và đầu tư nữa, và việc ghi nhận trên hệ thống thuế rằng bạn thay đổi địa chỉ sẽ do Sở kế hoạch làm, đẩy trên hệ thống thuế luôn.
Tình trạng của bạn hiện tại là vừa mới chốt thuế xong thôi, chưa làm thủ tục bên Sở. Vì thế nên bạn làm Công văn gửi chi cục thuế hiện tại, trình bày lý do và không chuyển quận nữa.
Xong đấy bên Thuế nó sẽ có công văn trả lời bên bạn.

Nhưng mà kiểu chủ nhà thay đổi liên tục vậy, theo mình thì bạn nên chuyển quận đi cũng được :v

• Like
Reactions: themanh2179
T

themanh2179

Guest
8/5/13
4
1
1
34
ha noi
Thường thì sau khi chốt thuế với bên Cơ quan thuế quản lý trực tiếp, bạn phải làm hồ sơ thay đổi địa chỉ trụ sở gửi lên Sở kế hoạch và đầu tư nữa, và việc ghi nhận trên hệ thống thuế rằng bạn thay đổi địa chỉ sẽ do Sở kế hoạch làm, đẩy trên hệ thống thuế luôn.
Tình trạng của bạn hiện tại là vừa mới chốt thuế xong thôi, chưa làm thủ tục bên Sở. Vì thế nên bạn làm Công văn gửi chi cục thuế hiện tại, trình bày lý do và không chuyển quận nữa.
Xong đấy bên Thuế nó sẽ có công văn trả lời bên bạn.

Nhưng mà kiểu chủ nhà thay đổi liên tục vậy, theo mình thì bạn nên chuyển quận đi cũng được :v
Mình gửi công văn rồi mà bên thuế toàn tl bằng mồm cho bên mình..k có văn bản gì hết...còn đòi kiểm tra lại địa chỉ kinh doanh cũ nữa. Không biết như thế có đúng quy định không

viethlu

viethlu

Cao cấp
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam
Sau khi chốt thuế chuyển quận sẽ có mẫu 09 và mẫu 27 cho bên công ty bạn. Bạn qua văn thư của chi cục thế đấy hỏi lại thử xem, ko thì vào chuyên viên quản lý thuể hỏi lại. Mình nghĩ là ok mà.

P

phuongpham301294

Trung cấp
5/6/17
51
1
8
29
Huhu trường hợp của mình thì là do Sếp không muốn thay đổi mẫu dấu và giấy ĐKKD mới lằng nhằng mất thời gian. Giờ chả biết viết lý do thế nào cho bên Thuế phu hợp.

L

lan598

Trung cấp
13/10/17
76
12
8
29
Khoai thật @@

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA