SỔ TIỀN GỬI NGÂN HÀNG S08-DN

• Thread starter Big Deal
  • Ngày gửi
Big Deal

Big Deal

knowledge is unlimited
6/12/14
10
0
1
30
Hạ Long-QN
Anh Chị cho em hỏi sổ tiền gửi ngân hàng có cột chứng từ (bao gồm số hiệu và ngày tháng chứng từ) ấy ạ, em không biết điền vào cái gì vì nghiệp vụ rút tiền hay gửi tiền vào ngân hàng thì không có chứng từ( ngoài giấy báo nợ/có)? mà để trống thì không biết có được không! em cảm ơn ạ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nguyencongthuy

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/11/11
985
245
43
Bienhoadongnai
Anh Chị cho em hỏi sổ tiền gửi ngân hàng có cột chứng từ (bao gồm số hiệu và ngày tháng chứng từ) ấy ạ, em không biết điền vào cái gì vì nghiệp vụ rút tiền hay gửi tiền vào ngân hàng thì không có chứng từ( ngoài giấy báo nợ/có)? mà để trống thì không biết có được không! em cảm ơn ạ!
Trước đó b đã ghi phiếu thu hoặc chi & định khoản cho chúng vậy còn ghi gì nữa ?

• Like
Reactions: Big Deal
L

Le tuyet bay

Trung cấp
2/4/13
189
48
28
Thanh Hoa
Cái cột chứng từ mà bạn nói thì : Nếu nộp tiền vào TK bạn điền số phiếu chi; nếu rút tiền về nhập quĩ thì bạn điền số phiếu thu hoặc số séc rút tiền; nếu chuyển tiền bạn đề số UNC ; còn các loại chứng từ khác thì bạn tùy đặt mà đề để theo dõi cho tiện thôi bạn ạ. Chúc bạn thành công.

• Like
Reactions: Big Deal
Big Deal

Big Deal

knowledge is unlimited
6/12/14
10
0
1
30
Hạ Long-QN
Trước đó b đã ghi phiếu thu hoặc chi & định khoản cho chúng vậy còn ghi gì nữa ?
vâng, tại em có hỏi thầy giáo thì thầy bảo các nghiệp vụ liên quan đến tien gui ngân hàng thì không phải viết phiếu thu/chi?

Big Deal

Big Deal

knowledge is unlimited
6/12/14
10
0
1
30
Hạ Long-QN
Cái cột chứng từ mà bạn nói thì : Nếu nộp tiền vào TK bạn điền số phiếu chi; nếu rút tiền về nhập quĩ thì bạn điền số phiếu thu hoặc số séc rút tiền; nếu chuyển tiền bạn đề số UNC ; còn các loại chứng từ khác thì bạn tùy đặt mà đề để theo dõi cho tiện thôi bạn ạ. Chúc bạn thành công.
vâng em cám ơn ạ!

N

Nguyencongthuy

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/11/11
985
245
43
Bienhoadongnai
vâng, tại em có hỏi thầy giáo thì thầy bảo các nghiệp vụ liên quan đến tien gui ngân hàng thì không phải viết phiếu thu/chi?
Ko viết phiếu T, C --> Chi tiền ra khỏi quỹ, nhập t vô quỹ thủ quỹ căn cứ vô đâu ?

L

Le tuyet bay

Trung cấp
2/4/13
189
48
28
Thanh Hoa
Thế hỏi lại thầy giáo xem khi đi nộp tiền vào ngân hàng không lập phiếu chi thì lấy tiền đâu mà nộp. Khi rút tiền từ NH về K Lập phiếu thu thì làm sao tăng quĩ lên được để kiểm soát tiền mặt. Thầy giáo trả lời như vậy là thiếu thực tế

Big Deal

Big Deal

knowledge is unlimited
6/12/14
10
0
1
30
Hạ Long-QN
Thế hỏi lại thầy giáo xem khi đi nộp tiền vào ngân hàng không lập phiếu chi thì lấy tiền đâu mà nộp. Khi rút tiền từ NH về K Lập phiếu thu thì làm sao tăng quĩ lên được để kiểm soát tiền mặt. Thầy giáo trả lời như vậy là thiếu thực tế
vâng, hi, cuối cùng thì em cũng hiểu rồi, tại cái nghiệp vụ của bọn em là chuyển khoản thanh toán và nhận vốn góp bằng tiền gửi NH nên không có phiếu thu /chi. còn trường hợp rút tiền gửi nhập quỹ hay ngược lại thì có phiếu thu/chi. cảm ơn anh chị nhé. hihi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA