Phân loại và xác định giá trị TSCĐ trong khách sạn

• Thread starter tuannhoi92
  • Ngày gửi
T

tuannhoi92

Guest
5/12/14
2
0
1
31
Các bác giúp em với:

Em là sinh viên mới ra trường đang làm kế toán cho một khách sạn 3 ông sao. Khách sạn em đang xây dựng và sẽ đi vào hoạt động trong 3 tháng tới. Em đang gặp vướng mắc về việc phân loại tài sản cố định hữu hình trong khách sạn để xác định thời gian khấu hao.

Chẳng hạn như khách sạn thuộc loại nhà cửa, vật kiến trúc nhưng em phân vân không biết xác định được giá trị của khách sạn là gồm những hạng mục nào cả. Vì vậy mong các bác chỉ giúp thêm ạ. Em cảm ơn nhiều ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

Le tuyet bay

Trung cấp
2/4/13
189
48
28
Thanh Hoa
Bạn nên đọc quy định thông tư 45 TT- BTC của bộ tài chính để phân loại tài sản cố định bạn nhé.

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh
Các bác giúp em với:
Em là sinh viên mới ra trường đang làm kế toán cho một khách sạn 3 ông sao. Khách sạn em đang xây dựng và sẽ đi vào hoạt động trong 3 tháng tới. Em đang gặp vướng mắc về việc phân loại tài sản cố định hữu hình trong khách sạn để xác định thời gian khấu hao.
Chẳng hạn như khách sạn thuộc loại nhà cửa, vật kiến trúc nhưng em phân vân không biết xác định được giá trị của khách sạn là gồm những hạng mục nào cả. Vì vậy mong các bác chỉ giúp thêm ạ. Em cảm ơn nhiều ạ

Theo mình:
Trước khi XD khách sạn DN đã lập dự án ĐT. Mỗi c.trình, Hạng mục có dự toán riêng. Toàn bộ chi phí theo dự án được duyệt được tập hợp vào 241 khi hoàn thành đưa vào sử dụng bạn chyển sang 211 ( Những TS có chức năng độc lập như: điện, nước ngoại tuyến, sân vườn, đường nội bộ, ... có dự toán riêng thì bạn theo dõi riêng để KH )

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA