Làm hay không???

• Thread starter danglama2
  • Ngày gửi
danglama2

danglama2

Guest
6/12/14
1
0
1
31
Mình học quản trị kinh doanh, mới ra trường 1 thời gian, hồi học nguyên lí kế toán điểm thấp lè tè :(
Giờ ra trường thì công việc bấp bênh, mình có ông dượng có công ty xây dựng, giờ công ty ổng mở rộng thêm nên ổng hỏi mình có biết sử dụng mấy phần mềm nhập số liệu trên máy tính về làm cho công ty ổng, vì ổng biểu ổng cần người quản lí mấy hóa đơn chứng từ nhập xuất nguyên vật liệu, quản lí nhân công mà không tin tưởng người ngoài.
Mình nghĩ công việc đó sẽ tương tự như công việc của 1 kế toán, có điều ít việc hơn thôi. Mình không biết với 1 chút kiến thức kế toán lèo phèo của mình thì có làm được không nữa nên cũng chưa dám nhận lời.
Mấy anh chị kế toán có kinh nghiệm cho em biết vậy với kiến thức như vậy của em thì có làm được không, chứ em sợ lỡ nhận việc rồi mà không làm được thì ngại với họ hàng lắm....

Khóa học Quản trị dòng tiền
congchua4a

congchua4a

Cao cấp
5/3/14
226
38
28
Vĩnh Long
Mình học quản trị kinh doanh, mới ra trường 1 thời gian, hồi học nguyên lí kế toán điểm thấp lè tè :(
Giờ ra trường thì công việc bấp bênh, mình có ông dượng có công ty xây dựng, giờ công ty ổng mở rộng thêm nên ổng hỏi mình có biết sử dụng mấy phần mềm nhập số liệu trên máy tính về làm cho công ty ổng, vì ổng biểu ổng cần người quản lí mấy hóa đơn chứng từ nhập xuất nguyên vật liệu, quản lí nhân công mà không tin tưởng người ngoài.
Mình nghĩ công việc đó sẽ tương tự như công việc của 1 kế toán, có điều ít việc hơn thôi. Mình không biết với 1 chút kiến thức kế toán lèo phèo của mình thì có làm được không nữa nên cũng chưa dám nhận lời.
Mấy anh chị kế toán có kinh nghiệm cho em biết vậy với kiến thức như vậy của em thì có làm được không, chứ em sợ lỡ nhận việc rồi mà không làm được thì ngại với họ hàng lắm....
Theo mình, ý kiến cá nhân của mình thôi nhé!
Bạn đã học Quản trị kinh doanh, bạn chỉ không biết tài khoản kế toán, nhưng nếu muốn làm bạn sẽ từ từ học hỏi thêm, không có gì làm không được trừ khi không có quyết tâm, không muốn làm. Nhưng với mình thà làm cho người ta, hoặc tự mở mà làm, làm cho bà con họ hàng thì nhiều chuyện khó nói lắm. hiiiiiiiiiiiiiiiiiii

• Like
Reactions: danglama2
D

DrX

Trung cấp
19/11/14
75
27
18
35
Chỉ cần học hỏi bạn sẽ làm được.
Vấn đề là bạn có muốn hay ko?

• Like
Tiểu Bình

Tiểu Bình

Guest
18/9/14
92
10
8
31
Nếu cứ nghĩ ko làm được bạn sẽ tự làm cho bạn không làm được đấy, cứ mạnh dạn mà làm, ko làm được thì cũng có sao đâu, bạn cứ nói thẳng với dượng bạn ý, chẳng ai trách bạn nếu bạn có tinh thần ham học hỏi mà :)

• Like

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA