hóa đơn ghi sai ngày nhưng 2 bên chưa kê khai

• Thread starter maitrang5291
  • Ngày gửi
M

maitrang5291

Trung cấp
22/10/14
66
2
8
cả nhà đỡ hộ em ca này với. liên hồng đưa khách quên không viết ngày, chắc kh sẽ tự viết ngày trong tháng 11 vì họ bắt buộc phải lấy hóa đơn trong tháng 11 để xin giải ngân. còn liên xanh thì anh gd chỗ em , không hiểu đầu óc thế nào mà viết ngày của tháng 9 ạ. mấy tờ hóa đơn tiếp theo thì đã viết của tháng 12 rồi ạ. giờ em giải quyết vụ này sao cho êm thấm. xuất cho khách hóa đơn mới thì ngày viết hóa đơn sẽ là tháng 12, như vậy kh lại không đc kê khai trong tháng 11, đúng không ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

Miu Huyền

Guest
19/11/14
7
0
1
34
theo ý kiến của mình thì bạn phải thu hồi đủ 3 liên lại rồi làm biên bản huỷ. Vì sau này khi quyết toán cơ quan thuế sẽ loại nó ra. Lúc đấy lại rắc rối. Thứ 2 là nếu để ở tháng 9 thì bên bạn sẽ bị phạt chậm nộp( với trường hợp bạn vẫn kê khai tờ hoá đơn đấy).

M

maitrang5291

Trung cấp
22/10/14
66
2
8
thực ra chỉ sai ngày thôi bác ạ, nên em nghĩ là hai bên cứ kê khai trong tháng 11 này đi, xong em sẽ thuyết phục thử bên đấy họ ký vào bb điều chỉnh là do hóa đơn sai ngày . nếu thu hồi và xuất lại cái mới thì khách sẽ không có đầu vào tháng 11 bác ạ. đấy là cái khó của em. còn âm thầm tự nhận nộp thiếu tháng 9 thì cũng đc, bên em đầu vào nhiều nên vẫn không phải nộp, nộp lại (không biết có bị phạt) tờ khai báo cáo tình hình sd hóa đơn quý 3. em định làm theo pa bb điều chỉnh

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA