Hướng dẫn kê khai theo quý (trình sự sắp xếp ngày hóa đơn đầu vào ntn)

• Thread starter xaugailaidaugau
  • Ngày gửi
X

xaugailaidaugau

Cao cấp
2/8/12
214
5
18
HN
Chào anh chị

Như tiêu đề em đã đưa ra, hiện tại bên em đang bắt đầu kê khai theo quý.

Có những hóa đơn đv tháng 10 nhưng sang tháng 12 bên e mới nhận được. Hiện tại e kê khai ntn ạ? toàn bộ hóa đơn của 3 tháng em kê khai theo lần lượt ngày tháng từ thấp lên cao trên HTKK hay hóa đơn vào tháng nào thì cứ kk tương ứng tháng ấy ạ?

VD: E đã kk xong tháng 10, và đã xác định xong số thuế phải nộp nhưng khi kk tiếp đến tháng 11 thì lại có hóa đơn tháng 10 thì lại lăn tăn cách sắp xếp ngày tháng quá ạ, chốt xong hóa đơn ngày, tháng 11 rồi mà giờ kk tiếp tục hóa đơn tháng 10 có đc ko ạ?

Anh chị giúp em với

Em cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

trangnothu9490

Guest
9/12/14
2
1
1
33
Bạn kê khai quý sao T11 đã chốt hóa đơn nhể. Quý IV: 10+11+12 mừ?
Đằng nào cũng mất công sắp xếp hóa đơn, kê khai ngày theo thứ tự tăng dần.
Theo quy định mới thì hóa đơn đầu vào không bị giới hạn thời gian kê khai, có lúc nào thì khai lúc đó.
T10 khai rồi, T 11 lại nhận đc hóa đơn T10 thì khai tiếp vào T11.

X

xaugailaidaugau

Cao cấp
2/8/12
214
5
18
HN
Muốn sắp xếp cho gọn và tránh quên nên bt hóa đơn ngày nào vào là kk luôn trên htkk, khi hết tháng là cũng biết số thuế cần nộp rồi. nhưng có nhiều hóa đơn về k đúng tháng...
Ý mình đang hỏi là vd trên htkk thì bắt buộc phải sắp xếp theo ngày tháng tăng dần cho hết quý hay có thể về ngày nào kk luôn ngày ấy ?!!

M

Miu Huyền

Guest
19/11/14
7
0
1
33
trên htkk bạn có thể thêm or xoá dòng mà. Nếu bạn đang kê khai tháng 11 mà có hoá đơn tháng 10 thì bạn lên phần kê khai tháng 10 của bạn rồi F5 vào ngày tiếp mà bạn muốn kê khai là được mà. Còn mình nghĩ chả cần ai bắt mình phải kê theo tứ tự ngày tháng tăng dần, mình tự phải làm thôi. Thứ nhất là nó khoa học, dễ nhìn. Thứ 2 là mình có thể quản lý được hoá đơn chứng từ. tránh sai sót, quên or khai trùng

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA