Tài sản cố định

• Thread starter kumnong việt nam
  • Ngày gửi
K

kumnong việt nam

Guest
1/12/14
23
1
3
34
CÔNG TY MÌNH XÂY DỰNG NHÀ MÁY 2013 NHƯNG ĐẾN THÁNG 4/2014 MỚI ĐI VÀO HOẠT ĐỘNG. CÁC BẠN CHO MÌNH HỎI HỒ SƠ HOÀN CÔNG BAO GỒM NHỮNG GIẤY TỜ GÌ? CÔNG TY MÌNH GIAO CHO NHÀ THẦU LÀM HẾT CẢ HOÀN CÔNG. THẤY ANH CHỦ THẦU ĐƯA CHO MÌNH SỔ HỒNG MỚI KÊU LÀ ĐÃ HOÀN CÔNG. KHÔNG BIẾT CÓ ĐÚNG KHÔNG.? MỌI NGƯỜI GIÚP EM NHÉ !

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

Le tuyet bay

Trung cấp
2/4/13
189
48
28
Thanh Hoa
Công ty xây dựng nhà máy nếu đi thuê đơn vị khác làm thì hai bên chỉ cần làm biên bản nghiệm thu, hồ sơ thanh toán , bên thi công xuất Hóa đơn giá trị theo hồ sơ thanh toán là xong. bên bạn k phải làm hồ sơ hoàn công . Hồ sơ hoàn công chỉ bên thi công mới làm

K

kumnong việt nam

Guest
1/12/14
23
1
3
34
Công ty xây dựng nhà máy nếu đi thuê đơn vị khác làm thì hai bên chỉ cần làm biên bản nghiệm thu, hồ sơ thanh toán , bên thi công xuất Hóa đơn giá trị theo hồ sơ thanh toán là xong. bên bạn k phải làm hồ sơ hoàn công . Hồ sơ hoàn công chỉ bên thi công mới làm
hồ sơ thanh toán bao gồm những gì ạ ?

L

Le tuyet bay

Trung cấp
2/4/13
189
48
28
Thanh Hoa
Hồ sơ thanh toán hay còn gọi là phiếu giá thanh toán . Đóng Thành cuốn 2 bên ký tá .

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,187
1,237
113
Hoa Binh
CÔNG TY MÌNH XÂY DỰNG NHÀ MÁY 2013 NHƯNG ĐẾN THÁNG 4/2014 MỚI ĐI VÀO HOẠT ĐỘNG. CÁC BẠN CHO MÌNH HỎI HỒ SƠ HOÀN CÔNG BAO GỒM NHỮNG GIẤY TỜ GÌ? CÔNG TY MÌNH GIAO CHO NHÀ THẦU LÀM HẾT CẢ HOÀN CÔNG. THẤY ANH CHỦ THẦU ĐƯA CHO MÌNH SỔ HỒNG MỚI KÊU LÀ ĐÃ HOÀN CÔNG. KHÔNG BIẾT CÓ ĐÚNG KHÔNG.? MỌI NGƯỜI GIÚP EM NHÉ !

- Nếu bạn là chủ ĐT thì cần lưu trử toàn bộ hồ sơ từ: Hồ sơ dự án ĐT ( KH, phương án đầu tư, QĐ ĐT, Thiết kế, dự toán được ..... phê duyệt ) Hồ sơ đấu thầu, QĐ trúng thầu ( hay chỉ định thầu ) nhật ký thi công, các BB làm việc trong quá trình thi công, Hồ sơ nghiệm thu, bàn giao C. trình ( bao gồm cả bản vẽ hoàn công do bên XL làm ) Hồ sơ giám sát, Hồ sơ thanh quyết toán toán .....
- Nếu bạn tự XL thì bản vẽ hoàn công do bộ phận kỹ thuật làm.
Tất cả các hồ sơ này phòng kỹ thuật lưu giữ 1 bộ, kế toán lưu giử 1 bộ ( gốc )

K

kumnong việt nam

Guest
1/12/14
23
1
3
34
- Nếu bạn là chủ ĐT thì cần lưu trử toàn bộ hồ sơ từ: Hồ sơ dự án ĐT ( KH, phương án đầu tư, QĐ ĐT, Thiết kế, dự toán được ..... phê duyệt ) Hồ sơ đấu thầu, QĐ trúng thầu ( hay chỉ định thầu ) nhật ký thi công, các BB làm việc trong quá trình thi công, Hồ sơ nghiệm thu, bàn giao C. trình ( bao gồm cả bản vẽ hoàn công do bên XL làm ) Hồ sơ giám sát, Hồ sơ thanh quyết toán toán .....
- Nếu bạn tự XL thì bản vẽ hoàn công do bộ phận kỹ thuật làm.
Tất cả các hồ sơ này phòng kỹ thuật lưu giữ 1 bộ, kế toán lưu giử 1 bộ ( gốc )
hồ sơ nghiệm thu bao gồm những gì hả anh

P

Phamthivananh

Trung cấp
3/8/09
106
21
18
Ha Noi
hồ sơ thanh toán bao gồm những gì ạ ?
Hợp đồng, Biên bản nghiệm thu bàn giao, Biên bản thanh lý hợp đồng, bản vẽ hoàn công, hóa đơn tài chính, nếu không giữ lại giá trị bảo hành thì cần có thư bảo lãnh của ngân hàng cam kết về việc bảo lãnh bảo hành công trình

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,187
1,237
113
Hoa Binh
hồ sơ nghiệm thu bao gồm những gì hả anh

Hồ sơ nghiệm thu phụ thuộc vào hợp đồng A - B. Có thể Nghiệm thu khối lượng hoàn thành từng giai đoạn, từng hạng mục, từng công trìn ... Thường có:- BB nghiệm thu lần ... kèm theo bảng Khối lượng công việc hoàn thành lần .. có đơn giá, thành tiền ( có kỹ thuật, đại diện 2 bên và giám sát ký ) - Đề nghị thanh toán bên B, chấp nhận thanh toán bên A .. ( theo mẩu trong QĐ QL ĐT )
Phần thường do bộ phận kỹ thuật làm thủ tục giao cho kế toán theo dõi, thực hiện.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA