Xuất khẩu hàng cho nước ngoài có cần xuất HĐGTGT

• Thread starter hongdao0701
  • Ngày gửi
H

hongdao0701

Guest
21/9/11
49
0
8
32
quan 7
Bên công ty em nhận ủy thác xuất khẩu 1 lô hàng đi nước ngoài. KH ở nước ngoài chuyển tiền vào TK NH của công ty em. vậy em có xuất HĐ đầu ra cho KH ở nước ngoài không? HĐ đầu vào của lô hàng là tên cty em luôn.. anh/ chi nào biết chỉ giúp em với! em cám ơn nhiều nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

cheon

Guest
30/6/14
54
4
8
33
từ sơn,bắc ninh
không bạn nhé. giờ không dùng hóa đơn gtgt cho hàng xuất khẩu nữa mà dùng hóa đơn thương mại bạn nhé

M

mota

Guest
9/8/13
31
3
8
Hà Nội
Bạn @cheon kiểm tra lại nhé, bây giờ mình không dùng hóa đơn xuất khẩu nữa mà thay bằng hóa đơn gtgt chứ.

diemtuyen48

diemtuyen48

Trung cấp
Bên công ty em nhận ủy thác xuất khẩu 1 lô hàng đi nước ngoài. KH ở nước ngoài chuyển tiền vào TK NH của công ty em. vậy em có xuất HĐ đầu ra cho KH ở nước ngoài không? HĐ đầu vào của lô hàng là tên cty em luôn.. anh/ chi nào biết chỉ giúp em với! em cám ơn nhiều nhiều.
Xuất ra thì bạn mở tờ khai sau đó xuất hóa đơn, giờ hóa đơn gtgt cũng dùng được như hóa đơn thương mại

C

cheon

Guest
30/6/14
54
4
8
33
từ sơn,bắc ninh
#mota bạn xem lại nha. xuất khẩu bỏ luôn cả hóa đơn gtgt ui. giờ dùng hóa đơn thương mại bạn nhé

H

hongdao0701

Guest
21/9/11
49
0
8
32
quan 7
Xuất ra thì bạn mở tờ khai sau đó xuất hóa đơn, giờ hóa đơn gtgt cũng dùng được như hóa đơn thương mại

Quy định ở điều đào vậy bạn. bạn có thể chỉ giúp mình được k?
Trong TH đó hóa đơn VAT 10% đầu vào cước vận chuyển, bốc xếp. mình có được đưa vào khấu trừ không? có bị loại ra không?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA