Bảng cân đối phát sinh

• Thread starter qtram06
  • Ngày gửi
Q

qtram06

Guest
3/12/14
5
0
1
31
anh chị giúp em với ạ. em mới ra trường đang làm cho 1 doanh nghiệp nhỏ, giám đốc muốn em lập bảng cân đối phát sinh.
Công ty hoạt động đến tháng 6/2014 sau đó không có hoạt động gì nhưng vẫn phải chi tiền trả tiền thuê nhà,.. vì thế cuối năm tiền mặt bị âm. vậy em phải làm như thế nào?
giúp em với ạ em cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Thuongthuy

Trung cấp
11/6/13
83
5
8
43
hung yen
Tiền bị âm: 1. xem phần góp vốn đã thu hết chưa nếu chưa thì thu góp vốn .
2. Nếu thu hết rồi thì làm hợp đồng vay cá nhân không lãi suất khi nào có thu thì trả

Q

qtram06

Guest
3/12/14
5
0
1
31
dạ ko có phần góp vốn
nhưng em thấy cả tiền mặt và tiền gửi ngân hàng đều bị âm ạ

L

Le tuyet bay

Trung cấp
2/4/13
189
48
28
Thanh Hoa
Bạn nói thế là chưa đúng. Nếu cứ có tiền trả cho khách hàng là phải có nguồn tiền. Nguồn tiền ở đây có nhiều nguồn . Gồm :
+ Nguồn thu từ góp vốn khi thành lập công ty
+ Nguồn thu tiền bán hàng
+ Các ngồn vay khác
Từ lý do trên nếu 2 ngồn vốn ( Thu góp vốn, thu tiền bán hàng) Mà không có thì bạn hãy hỏi giám đốc xem giám đốc đi vay ở đầu về để trả. Như vậy sẽ phải làm phiếu thu tiền vay sau đó chi trả thì tiền trong quỹ k Âm.

N

Nguyencongthuy

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/11/11
982
243
43
Bienhoadongnai
anh chị giúp em với ạ. em mới ra trường đang làm cho 1 doanh nghiệp nhỏ, giám đốc muốn em lập bảng cân đối phát sinh.
Công ty hoạt động đến tháng 6/2014 sau đó không có hoạt động gì nhưng vẫn phải chi tiền trả tiền thuê nhà,.. vì thế cuối năm tiền mặt bị âm. vậy em phải làm như thế nào?
giúp em với ạ em cảm ơn
Căn cứ ban đầu là số dư cuối CĐPS năm 2013, Hoạt động của dn & bàn giao kt với ng tiền nhiệm; rà soát lại chứng từ...

N

nkokpun

Guest
8/12/14
27
3
3
32
lấy số dư cuối CĐPS 2013 đẻ làm số dư đầu 2014, nên để ý nếu mà quỹ âm thì chắc do vốn chưa nộp đủ, còn tiền ngân hàng tớ nghĩ sẽ ko âm được

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA