Xuất Hóa Đơn Thấp Hơn Giá Bán

• Thread starter Châu Thị Kiều Nga
  • Ngày gửi
C

Châu Thị Kiều Nga

Guest
11/12/14
13
0
1
34
Hi mọi người cho em hỏi
Em có xuất cái hóa đơn mà em xuất giá bị sai thấp hơn giá bán thực tế, mà khách hàng này không chịu ký biên bàn hủy các bác ả? Giờ có cách nào để không phải hủy hóa đơn không a? xuất hóa dơn điều chỉnh được không?
Mọi người trả lời dùm em với, em đang cần gấp tại hd đó trong tháng 11/2014. Em cảm ơn mọi người !
Chaunga2810@gmail.com

Khóa học Quản trị dòng tiền
diemtuyen48

diemtuyen48

Trung cấp
Hi mọi người cho em hỏi
Em có xuất cái hóa đơn mà em xuất giá bị sai thấp hơn giá bán thực tế, mà khách hàng này không chịu ký biên bàn hủy các bác ả? Giờ có cách nào để không phải hủy hóa đơn không a? xuất hóa dơn điều chỉnh được không?
Mọi người trả lời dùm em với, em đang cần gấp tại hd đó trong tháng 11/2014. Em cảm ơn mọi người !
Chaunga2810@gmail.com
Lý do không ký, người ta có cho bạn một lý do nào không? chênh nhau bao nhiêu, khi bán co hợp đồng hay đơn đặt hàng không bạn ? @chaunga2810

C

Châu Thị Kiều Nga

Guest
11/12/14
13
0
1
34
Không ai trả lời giúp em với ạ

C

Châu Thị Kiều Nga

Guest
11/12/14
13
0
1
34
Hi cảm on chi. Dạ không có hợp đồng gì với chị à. Lý do em nghĩ là tại cái chị kế toán đó có nhận tiền gì đó của bên em đển bán hàng cho bên đó (em nghị vậy), nên chị đó ngại không đưa cho sếp ký hay sao đó em cũng không biết nữa, k biết máy khách hàng đó của chị đò làm sao nữa chị. Làm việc thì toàn qua chị đó, nếu em có thề nói với sếp bên đó thì không có vần đề gì (em nghĩ sếp cũa họ k như vậy) vấn để là ở chị đó chị à. hichic

C

Châu Thị Kiều Nga

Guest
11/12/14
13
0
1
34
Chênh nhau khoang 1.660.000d

C

Châu Thị Kiều Nga

Guest
11/12/14
13
0
1
34
tờ hd đó khoảnh 60 triệu lận ạ. mà khách hàng đó phải thanh toán theo hóa đơn mới được.

diemtuyen48

diemtuyen48

Trung cấp
Hi cảm on chi. Dạ không có hợp đồng gì với chị à. Lý do em nghĩ là tại cái chị kế toán đó có nhận tiền gì đó của bên em đển bán hàng cho bên đó (em nghị vậy), nên chị đó ngại không đưa cho sếp ký hay sao đó em cũng không biết nữa, k biết máy khách hàng đó của chị đò làm sao nữa chị. Làm việc thì toàn qua chị đó, nếu em có thề nói với sếp bên đó thì không có vần đề gì (em nghĩ sếp cũa họ k như vậy) vấn để là ở chị đó chị à. hichic
nếu vậy, em làm việc với người bán hàng, nói nói sale làm việc với người chịu trách nhiệm mua hàng của mình, ssee sale làm việc với nhau, sau đó mình sẽ nói chuyện với sale và kế toán bên đó, chứ hóa đơn sai xuất lại có sao đâu nà,

C

Châu Thị Kiều Nga

Guest
11/12/14
13
0
1
34
Nói chung, em nghĩ vấn đề là ở chị đó, chị đó k chịu đưa xếp ký chị à

diemtuyen48

diemtuyen48

Trung cấp
tờ hd đó khoảnh 60 triệu lận ạ. mà khách hàng đó phải thanh toán theo hóa đơn mới được.
thì thanh toán theo hóa đơn, nếu vậy thì giải quyết vậy nè:
1. hóa đơn đó vẫn dữ nguyễn là lám báo cáo bình thường
2. khách hành vẫn thành toán đúng trên hóa đơn
3. phần chênh lêch có thể thu tiền mặt được mà, bạn cho vào thu nhập khác
mà giá trị 60tr sao không có hợp đồng hay đơn đặt hàng?

diemtuyen48

diemtuyen48

Trung cấp
n
Nói chung, em nghĩ vấn đề là ở chị đó, chị đó k chịu đưa xếp ký chị à
vậy thì gặp và hỏi chị ấy lý do, và cách giải quyết gọn lẹ, cũng dễ không phức tạp lắm đâu, chắc người ta cũng hiểu mà, vì cùng ngành nghề với nhau ai làm khó nhau đâu

C

Châu Thị Kiều Nga

Guest
11/12/14
13
0
1
34
Thu tiền mặt k dc, nếu vậy sếp bên đó sẽ nói là tại sao, không hủy hóa đơn xuất lại mà phải thu tien mat. Em không biết lý do cua chị đó là gì, Cái này chi đó làm việc trực tiếp với sếp cũa em, xếp em cũng nói vậy lun, , nói em là tìm cách , h em cũng không biết sao.Mà khổ nỗi chỉ làm việc qua chị đó mà chị đó khó khacn lắm gọi thì k nghe máy, mail thì k trả lởi, em cung k biết làm sao làm thế này thế kia lại mất lòng chị đó, mà còn bị sếp la nữa

C

Châu Thị Kiều Nga

Guest
11/12/14
13
0
1
34
em cũng có gặp trường hợp này rồi, nhưng mà bên người ta hợp tác thì k sao? cũng có đợt phát hiện sai mà hai bên đã báo cáo thếu rồi nên bên em làm như sao? xuất lại một cái hd điều chỉnh giảm+ 1 hòa đơn thay thế hóa đơn đó+ biên bản điều chỉnh hóa đơn. Khổ nỗi có cái bien bản điều chỉnh cũng cần ký tên đóng dấu nên cũng k dc.cả nhà cho em hỏi cũng làm như trên mà em k cần làm cái biên bản điều chỉnh dc k ạ? có thông tư nào qui định cụ thể về vấn đề này k ạ? mong mọi người giúp đỡ

C

Châu Thị Kiều Nga

Guest
11/12/14
13
0
1
34
có ai ở đó không ạ?

V

Võ Xuân Trường

Trung cấp
10/12/14
136
32
28
60
- Bạn cứ sửa hoặc làm hư HĐ đó đi rồi viết lại HĐ khác là OK

diemtuyen48

diemtuyen48

Trung cấp
Thu tiền mặt k dc, nếu vậy sếp bên đó sẽ nói là tại sao, không hủy hóa đơn xuất lại mà phải thu tien mat. Em không biết lý do cua chị đó là gì, Cái này chi đó làm việc trực tiếp với sếp cũa em, xếp em cũng nói vậy lun, , nói em là tìm cách , h em cũng không biết sao.Mà khổ nỗi chỉ làm việc qua chị đó mà chị đó khó khacn lắm gọi thì k nghe máy, mail thì k trả lởi, em cung k biết làm sao làm thế này thế kia lại mất lòng chị đó, mà còn bị sếp la nữa[/QUOTE
Nếu sếp bên kia mà hỏi thì bạn nói ý như vậy/; đã yêu cầu nhưng bên kết toán không đồng ý nên chỉ có cách này là giải quyết đơn gian nhất thôi, rồi nói tình hình vậy xem sếp bên đó tính sao, còn vè sếp mình, thì giải thích còn không được thì nói ổng chịu mất triệu mấy đó đi, chứ kéo dài cũng không hay, mất tình cảm, vì sau này còn làm ăn dài chứ không phải chỉ có lần này

V

Võ Xuân Trường

Trung cấp
10/12/14
136
32
28
60
Bạn thu hồi lại tìm lý do nào đó thuyết phục người ta (nếu sai người mua không lý do gì không trả lại)

diemtuyen48

diemtuyen48

Trung cấp
Bạn thu hồi lại tìm lý do nào đó thuyết phục người ta (nếu sai người mua không lý do gì không trả lại)
hihih bạn ý nói là bên kia không chịu trả hóa đơn, cũng không chịu ký vào biên bảng hủy thu hồi rùi, nen hơi căng đó nha

V

Võ Xuân Trường

Trung cấp
10/12/14
136
32
28
60
Nếu làm khó thì họ mất tiền thuế thôi , bạn xác định lại số đúng trên HĐ và số tiền khách đã chuyển trả , bạn đả viết HĐ sai cũng chẳn sao , lên bản kê bán ra khai đúng (trong HĐ lưu bạn ghi lại lý do sai để sao này xem lại dể nhớ)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA