Xuất Hóa Đơn Thấp Hơn Giá Bán

• Thread starter Châu Thị Kiều Nga
  • Ngày gửi
C

Châu Thị Kiều Nga

Guest
11/12/14
13
0
1
34
Hic, trên bên khách chỉ trả tiền theo hóa đơn, nếu trả thêm cái phần chênh lệch đó đâu có chứng từ đâu (vấn đề là cái chị đó k muốn cho sếp biết liên quan tới giá cả, em nghĩ có hoa hong gì đó, nói chung là ở chị đó) hicc

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

Châu Thị Kiều Nga

Guest
11/12/14
13
0
1
34
Chắc hình như là chị đó muôn lấy theo giá đó lun thì phải, nhưng mà sếp bên em thì k chịu. hicc.Chắc em phải chịu cái phần đó quá

V

Võ Xuân Trường

Trung cấp
10/12/14
136
32
28
60
Bạn nên điều chỉnh doanh thu bán hàng lên đi và tăng thuế GTGT bán ra , khi cơ quan thuế có hỏi thì còn trả lời được , chớ không thì bị qui kết trốn DT
phạt 1-> 5 thuế (GTGT, TNDN)

C

Châu Thị Kiều Nga

Guest
11/12/14
13
0
1
34
Nhưng hdơn em chị xuất doanh thu có nhiêu đó à, sao kê lên được theo số thự tế bán dc ạ , thuế hỏi thì sao a

V

Võ Xuân Trường

Trung cấp
10/12/14
136
32
28
60
Vấn đề này cũng khó chỉ có 2 cách để bạn tham khảo nhé :
1- Xem xét lại mặt hàng này đả xuất cho các HĐ khác giá có chênh lệch khác thường không
* Nếu giá cao hơn các hóa đơn khác(cùng mặt hàng) thì bạn khai lại trên bản kê bán ra và ghi chú cho HĐ này bằng viết chì cho dể nhớ lý do chênh lệch trên tờ khai .
*Nếu giá thấp hơn thì nâng lên .
2-Lập thông báo gửi đến người mua trước và gửi cho cơ quan thuế về việc điều chỉ doanh thu

M

MinhThuhhtb

Guest
13/1/12
38
4
8
36
Thái Binh
Nếu làm khó thì họ mất tiền thuế thôi , bạn xác định lại số đúng trên HĐ và số tiền khách đã chuyển trả , bạn đả viết HĐ sai cũng chẳn sao , lên bản kê bán ra khai đúng (trong HĐ lưu bạn ghi lại lý do sai để sao này xem lại dể nhớ)
Nếu giữ nguyên vậy, Sếp bên nhận HĐ chỉ CK trả phần tiền theo hóa đơn, vậy bạn kt viết thiếu phải bù ạ?

C

Châu Thị Kiều Nga

Guest
11/12/14
13
0
1
34
Lập báo cáo gì đó gởi đến thuê nữa ạ, thì xếp của bên chị đó biết thì sao ạ? chị đó không muốn cho ai biết gì cả máy anh ạ! nên việc lập bien ban gì đó liên quan tới thuế nưa thì không dc. Cả nhà cho em hỏi nếu mà thu tiền mặt cái phần chênh lệch đó thì bên em hạch toán như thế nào ạ? và bên chị đó sẽ hạch toán như thế nào vậy ạ? cả nhà giúp em để em hỏi thử xem dc hok?

N

Nhim90

Trung cấp
19/11/14
79
14
8
37
2 bên tự thương lượng thôi nếu họ k chịu ký thì coi như họ chấp nhận HĐ m đã xuất cho họ. Còn bạn ghi đơn giá sai theo đơn giá của bên bạn đưa ra, theo m cũng k sao đâu vì bạn nhân thành tiền và thuế đúng là đc mà. Giá lên xuống là chuyện bình thường.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA