kế toán xây dựng

• Thread starter bluerosek8
  • Ngày gửi
B

bluerosek8

Guest
16/9/14
2
0
1
31
cả nhà cho em hỏi với ạ.
em làm khóa luận tốt nghiệp đề tài giá thành công ty xây dựng ạ nhưng mà công ty em không sử dụng tài khoản 623 và cô vặn em nhưng mà em không biết trả lời như nào cho đúng. anh/chị giúp em với ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tuvanketoan.hanoi.vn

Guest
28/11/14
45
11
8
cả nhà cho em hỏi với ạ.
em làm khóa luận tốt nghiệp đề tài giá thành công ty xây dựng ạ nhưng mà công ty em không sử dụng tài khoản 623 và cô vặn em nhưng mà em không biết trả lời như nào cho đúng. anh/chị giúp em với ạ
TK623 - CF sử dụng máy thi công : Thường trong các công ty xây dựng, giao thông đều có các máy móc thi công tại công trường, nhưng nhiều công ty công trường đâu thuê hangj mục tại các đơn vị địa phương công trình thi lấy đâu máy thi công.
Bạn chưa nói rõ, và đọc các báo cáo chủa bạn, nên không biết bạn trực tiếp làm từ A->Z hay không, và cô giáo vặn vì sao? như thế nào? kiểu nuôi con gì và trồng cây gì chung chung mà không chi tiết thì khó trả lời bạn nhé.

• Like
Reactions: bluerosek8
B

bluerosek8

Guest
16/9/14
2
0
1
31
em làm về giá thành của hạng mục sửa chữa và ốp đá các loại ý ạ, em thấy ở tài liệu công ty có các loại máy cắt đá, máy phats điện, bơm nước, bơm xăng,.....đây là những tài sản cố định nhưng nếu không có tài khoản 623 thì công ty hạch toán vào đâu ạ,.mà sao sử dụng nhiều loài máy thi công mà công ty không có tài khoản 623 ạ....
Cách diễn đạt còn ngớ ngẩn mong anh chỉ giáo ạ,,,,,,,

N

Nguyencongthuy

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/11/11
985
245
43
Bienhoadongnai
em làm về giá thành của hạng mục sửa chữa và ốp đá các loại ý ạ, em thấy ở tài liệu công ty có các loại máy cắt đá, máy phats điện, bơm nước, bơm xăng,.....đây là những tài sản cố định nhưng nếu không có tài khoản 623 thì công ty hạch toán vào đâu ạ,.mà sao sử dụng nhiều loài máy thi công mà công ty không có tài khoản 623 ạ....
Cách diễn đạt còn ngớ ngẩn mong anh chỉ giáo ạ,,,,,,,
Làm kế toán theo QĐ 48/BTC- 14/9/2006 thì ko có TK 621; 622, 623.

L

Le tuyet bay

Trung cấp
2/4/13
189
48
28
Thanh Hoa
Ở trên sách vở thì khi cô giáo dạy là phải làm đúng sách và làm đúng cô dạy bạn ạ .(Vì thế ở việt nam mới có câu chuyện đào tạo xa vời so với thực tế). Nhưng trên thực tế thì đơn giản hơn sách vở rất nhiều vì DN muốn giảm bớt TK Hạch toán Nhưng vẫn phản ánh chính xác kết quả cuối cùng cho nên bạn nghiên cứu thực tập tại DN họ không hạch toán như sách đâu chẳng hạn một số TK bạn Học Như TK 113 ; TK 151 ; TK 623; ... thì thường là các DN không hạch toán . Như vậy thì khi bạn tìm hiểu TK HT ở DN mới không thấy. Và ở DN những chi phí đó thường là HT ở TK 627 hoặc TK 154 . Vì vậy bây giờ bạn đang học thì phải làm theo cô dạy thôi. Nên cô dạy gì thì bạn nên viết theo cô dạy để cô đỡ vặn Bạn ạ . Chúc bạn thành công.

• Like
Reactions: bluerosek8

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA