tài khoản ngân hàng

• Thread starter girl thân thiện
  • Ngày gửi
G

girl thân thiện

Guest
12/12/14
70
2
8
anh chị ơi cho em hỏi chút:

Công ty em các giấy tờ ngân hàng cũng ít, mỗi tháng có vài nghiệp vu, thỉnh thoảng có mua và bán bằng ngoại tệ, và khách hàng cũng thanh toán bằng ngoại tệ. ( nên em ko kê khai thuế GTGT đc ko?) và có tài khoản ngoại tệ 1122 có cần nhất thiết phải ĐK thêm bút toán Tk 007 vào sổ sách ko ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
G

girl thân thiện

Guest
12/12/14
70
2
8
anh chị nào biết cho em ý kiến đi ạ :eek::(;)

P

Phamthivananh

Trung cấp
3/8/09
106
21
18
Ha Noi
Kê khai thuế đầu vào là do bên bạn có muốn được khấu trừ hay không chứ? Nếu ít quá không thích khấu trừ thì không phải kê khai còn muốn được khấu trừ thì kê khai vào.

G

girl thân thiện

Guest
12/12/14
70
2
8
Kê khai thuế đầu vào là do bên bạn có muốn được khấu trừ hay không chứ? Nếu ít quá không thích khấu trừ thì không phải kê khai còn muốn được khấu trừ thì kê khai vào.

dạ cái đoạn đó thì e nghe cũng đã hiểu, còn cái khoản sổ sách có Tk 1122 thì có phải dùng tới TK liên quan 007 ko ạ:rolleyes: Phamthivananh

P

Phamthivananh

Trung cấp
3/8/09
106
21
18
Ha Noi
dạ cái đoạn đó thì e nghe cũng đã hiểu, còn cái khoản sổ sách có Tk 1122 thì có phải dùng tới TK liên quan 007 ko ạ:rolleyes: Phamthivananh
TK 007 là theo dõi chi tiết về ngoại tệ mà, bạn phải theo dõi chứ? P/a thu chi và còn lại của từng loại ngoại tệ, không thì sao biết được các loại như nào.

G

girl thân thiện

Guest
12/12/14
70
2
8
TK 007 là theo dõi chi tiết về ngoại tệ mà, bạn phải theo dõi chứ? P/a thu chi và còn lại của từng loại ngoại tệ, không thì sao biết được các loại như nào.

mấy năm trươc kế toán cũ ko phản ánh vào Tk 007, vậy giờ m fai ntn ạ, hay vẫn theo dõi của năm nay;)
vậy là cứ có Tk 1122 là có TK liên quan 007 ạ

P

Phamthivananh

Trung cấp
3/8/09
106
21
18
Ha Noi
Nếu làm năm nay bạn lấy số dư đầu kỳ ở đâu? Mình nghĩ nên làm lại từ đầu, vừa giúp rà soát số liệu mà lại có được số chính xác và xuyên xuốt

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA