Cách chỉnh sữa mẫu 08-MST theo thông tư 156/2013/TT-BTC

• Thread starter dzd
  • Ngày gửi
D

dzd

Guest
9/10/12
35
0
6
tphcm
www.cds-solution.net
Hi cả nhà cho em hỏi tý ạ.
Bên em có đóng 1 tài khoản ngân hàng và giờ phải làm lại mẫu 08-MST để đăng ký bên Thuế, nhưng em không biết ghi thế nào ạ? (Trước đây e đã đk mẫu 08 rồi ạ) Ghi sai bên đó lại bắt đi lên đi xuống làm lại nữa. :(
Mọi người giúp em với nha, thanks m.n nhiều!:)

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dzd

Guest
9/10/12
35
0
6
tphcm
www.cds-solution.net
Hi, em đã làm lại mẫu 08-MST đk bên Thuế để đóng tài khoản rồi.
Thông tin cũ chỉ cần ghi tên ngân hàng cần đóng lại thôi, thông tin mới để trống vậy là xong, hihi

B

bichnt89

Sơ cấp
16/6/11
35
8
8
35
Ha Noi
Nếu đóng tài khoản mà nộp muộn mẫu 08 (thông báo về việc đóng tk) thì có bị phạt ko nhỉ?
Từ trc tới giờ mới chỉ thấy mọi ng kêu đi nộp mẫu 08 ngay, quá hạn thì bị phạt
Thế trường hợp ngc lại đóng tk thì cũng vậy à?

D

dzd

Guest
9/10/12
35
0
6
tphcm
www.cds-solution.net
Nếu đóng tài khoản mà nộp muộn mẫu 08 (thông báo về việc đóng tk) thì có bị phạt ko nhỉ?
Từ trc tới giờ mới chỉ thấy mọi ng kêu đi nộp mẫu 08 ngay, quá hạn thì bị phạt
Thế trường hợp ngc lại đóng tk thì cũng vậy à?
Alo bạn ơi, đóng tk ngân hàng thì trong vòng 10 ngày phải báo bên Thuế đó, không là bị phạt.
Chị qly thuế bên mình nói đó.

B

bichnt89

Sơ cấp
16/6/11
35
8
8
35
Ha Noi
Alo bạn ơi, đóng tk ngân hàng thì trong vòng 10 ngày phải báo bên Thuế đó, không là bị phạt.
Chị qly thuế bên mình nói đó.
Ồ vậy hả, chết thật :(
Ko biết bị phạt bao nhiêu nhỉ? Mà bạn ở quận nào vậy?

D

dzd

Guest
9/10/12
35
0
6
tphcm
www.cds-solution.net
Ồ vậy hả, chết thật :(
Ko biết bị phạt bao nhiêu nhỉ? Mà bạn ở quận nào vậy?
Mình ở Q1 bạn ak,
Theo điều 9 của thông ty 156/2013/TT-BTC quy định là khi có thay đổi bổ sung tài khoản tại các Ngân hàng thương mại phải báo cho cq Thuế trong thời hạn 10 ngày.
- Chậm nộp phạt từ 01 ngày đến 10 ngày: cảnh cáo nếu có tình tiết giảm nhẹ
- Chậm nộp từ 01-30 ngày: phạt tiền 700k, nếu có tình tiết giảm nhẹ thì mức tối thiểu ko thấp hơn 400k hoặc tình tiết nặng thì phạt 1tr.
- Nộp chậm 30 ngày trở lên phạt 1,4tr nếu có tình tiết giảm nhẹ thì ko thấp hơn 800k,
Đợt đầu bên mình ko biết đăng ký tài khoản với bên Thuế nên bị phạt 1,4tr lận đó, giờ sợ nó luôn rồi, may mà hôm rồi có hỏi quản lý để biết đk với Thuế ko thôi cũng tiu với sếp :p

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA