Chốt sổ BHXH

• Thread starter MiuMiu13
  • Ngày gửi
M

MiuMiu13

Guest
12/12/14
18
0
1
34
Chào cả nhà. E là thành viên mới, có gì mong cả nhà giúp đỡ ạ.
E có điều muốn hỏi về chốt sổ BHXH với ah. Tình hình là cty e làm trc kia có đóng BH cho nhân viên. Nhưng hiện tại cty đang trong tình trạng tạm ngừng kinh doanh, chờ làm thủ tục phá sản. Mà bảo hiểm của e bên đó chỉ còn mỗi mình e thôi. Giờ e chuyển sang cty mới, muốn đóng Bh nhưng lại k chốt đc sổ bên cty cũ chuyển sang. Anh chị nào biết cho e hỏi liệu e có thể báo giảm ở cty cũ và chuyển sang cty mới đóng từ đầu năm sang năm đc k? Vì e sợ cty chỉ còn 1 mình sổ BH của e họ k cho báo giảm.
Cảm ơn cả nhà nhiều ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

trangnhung312

Trung cấp
26/3/12
190
7
18
33
da nang
theo mình thì bạn vẫn có thể báo giảm lao động và chốt sổ bh bình thường, bạn làm 1 cái quyết định nghỉ việc do giám đốc ký tên, làm tờ trình và danh sách giảm tham gia bhxh, nếu công ty ban không nợ tiền BH thì thủ thục sẽ nhanh thôi, nhưng ban nên nôp trước ngày 25/12 nhé, vì bên bao hiểm sau ngày 25 hàng tháng họ sẽ k thu hồ sơ của tháng nầy nữa đâu, như vậy bạn phải đợi sang tháng 01/2015 đó. Ở mình là như vây, bạn tham khảo nhé, còn nếu muốn chắc chắn thì bạn lên hỏi trực tiếp cơ quan bảo hiểm họ sẽ chỉ cho bạn phải làm ntn.

N

Nhim90

Trung cấp
19/11/14
79
14
8
37
Chào cả nhà. E là thành viên mới, có gì mong cả nhà giúp đỡ ạ.
E có điều muốn hỏi về chốt sổ BHXH với ah. Tình hình là cty e làm trc kia có đóng BH cho nhân viên. Nhưng hiện tại cty đang trong tình trạng tạm ngừng kinh doanh, chờ làm thủ tục phá sản. Mà bảo hiểm của e bên đó chỉ còn mỗi mình e thôi. Giờ e chuyển sang cty mới, muốn đóng Bh nhưng lại k chốt đc sổ bên cty cũ chuyển sang. Anh chị nào biết cho e hỏi liệu e có thể báo giảm ở cty cũ và chuyển sang cty mới đóng từ đầu năm sang năm đc k? Vì e sợ cty chỉ còn 1 mình sổ BH của e họ k cho báo giảm.
Cảm ơn cả nhà nhiều ạ
Bạn làm báo giảm và làm quyết định tạm ngừng hoạt động của Cty kèm theo nhưng lưu ý bên đó phải đóng hết số tiền BH cho bạn thì bạn mới có thể chốt sổ BH đc.

M

MiuMiu13

Guest
12/12/14
18
0
1
34
Chỉ cần đóng hêt tiền là sẽ chốt được sổ phải k bạn? Và kèm theo quyết định tạm ngừng hoạt động nữa à?

N

Nhim90

Trung cấp
19/11/14
79
14
8
37
Đúng r. kèm theo quyết định bắt đầu giải thể hay ngừng hoạt động của cty cũ từ thời gian nào (Trong tờ quyết định đó bạn ghi rõ lý do tại sao tạm ngừng hoạt động hay giải thể bạn nhé) như vậy bên BH họ mới có cơ sở để trình lên tỉnh.

M

MiuMiu13

Guest
12/12/14
18
0
1
34
Cảm ơn bạn Nhim90 nhìu nha.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA