Nộp báo cáo tài chính lên sở kế hoạch và đầu tư

• Thread starter VoiCoi82
  • Ngày gửi
V

VoiCoi82

Guest
13/11/06
72
0
0
39
hn
:dogrun: Chào các bác
Cơ quan em ở Cầu Giấy, Hà Nội. Vậy nộp 1 bộ báo cáo tài chính năm 2006 cho cơ quan chủ quản ( Sở kế hoạch và đầu tư ) là nộp ở đâu vậy các bác, cụ thể địa chỉ là ở đâu cơ? Bác nào biết chỉ giùm em với. Em cảm ơn các bác nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

saurom

Guest
22/3/07
15
0
0
Hải Dương
trên 18 Yên Phụ từ năm 2005 không phải nộp báo cáo lên đó nữa bạn a.

H

haisoi0182

Guest
15/12/05
61
0
0
41
Hà Nội
Theo mình được biết thì không phải nộp báo cáo TC cho Sở KHĐT nữa. Vấn đề này đã có một bạn hỏi hôm qua. Để yên tâm bạn có thể gọi thẳng lên sở KHĐT để hỏi. Điện thoại của Sở KHĐT bạn seach trên mạng ý.
Còn ở miền Nam có phải nộp ko thì mình không rõ.

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Theo QĐ15 hiện nay và các Thông tư trước đây thì chưa từng nghe qua việc "khỏi phải nộp lên Sở KHĐT". Tất cả đều phải nộp nhưng vì họ không quản lý kiểu gặp nhau hàng tháng như cơ quan thuế nên bạn quên mất họ cũng là cơ quan đang quản lý mình. Trong HCM cách đây 2 năm Sở KHĐT đã từng phạt "ví dụ làm gương" vài trăm DN vì "tội không nộp BCTC".

Lười một chút, tiếc công một chút và ... bị phạt.

Đi nộp đê......................

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
Theo QĐ15 hiện nay và các Thông tư trước đây thì chưa từng nghe qua việc "khỏi phải nộp lên Sở KHĐT". Tất cả đều phải nộp nhưng vì họ không quản lý kiểu gặp nhau hàng tháng như cơ quan thuế nên bạn quên mất họ cũng là cơ quan đang quản lý mình. Trong HCM cách đây 2 năm Sở KHĐT đã từng phạt "ví dụ làm gương" vài trăm DN vì "tội không nộp BCTC".

Lười một chút, tiếc công một chút và ... bị phạt.

Đi nộp đê......................
Bây giờ đi nộp là được bị phạt rồi đấy.Còn vẫn không nộp thì mức phạt có thể lên đến 30.000.000 ĐVN

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Bây giờ đi nộp là được bị phạt rồi đấy.Còn vẫn không nộp thì mức phạt có thể lên đến 30.000.000 ĐVN
Ấy vậy mà ở Sở KHĐT Khánh Hòa, đi đến nộp BCTC chỉ thấy để 1 chồng BCTC ngơ ngơ đó, không ai ký nhận mới đau. Chẳng bít nếu có đứa nào vứt các BCTC của mình vào thùng rác rùi thì "ngày mai sẽ ra sao" :wall:

Nếu miễn nộp thì sao không có thông báo để khỏi tốn công tốn của nhân dân, nếu buộc nộp thì sao không có ký nhận cho người ta, làm ăn đúng kiểu :1108: thì dắt nhau theo Nguyễn Đức Chi là phải rùi.

Chán........, nhưng vẫn cứ đi nộp :sad:

D

Ducnm

Guest
8/2/06
6
0
0
38
Ha Noi
Dung roi bctc cua doanh nghiep van phai nop coh so ke hoach dau tu ( Tai ha noi la 18 yen phu do). Khi di nop nho dem theo 1 bo bc nua de dong dau da nop hoac co giay bien nhan la da nop bc roi.
Va dung quen nop bctc cho co quan thong ke quan nua

V

VoiCoi82

Guest
13/11/06
72
0
0
39
hn
Vâng cảm ơn mọi người. Vậy bạn Ducnm ơi! ở Hà Nội có đúng là nộp ở 18 Yên Phụ hay ở 17 Trần Nguyên Hấn. Năm nay bạn đã nộp chưa mình định chiều nay nộp nhưng mình chưa biết nộp ở địa chỉ nào? Nếu bạn nào đã đi nộp năm nay và nộp chính xác ở địa chỉ nào mách giúp mình để mình đi nộp với.
Mình cảm ơn nhiều

S

saurom

Guest
22/3/07
15
0
0
Hải Dương
Báo cáo của cơ quan thống kê thì có một bộ báo cáo tài chính và điền vào 1 bộ phiếu thu thập thông tin do cơ quan thống kê cấp.
Mình vừa goi điện lên SKHDT 18 Yên Phụ, họ thông báo tư năm 2005 các DN không phải nộp BCTC lên sở nữa. Tại các bác cứ lơ mơ nên em hỏi lại lần nữa cho chắc.

T

tragedy

Guest
27/2/07
1
0
0
Hà Nội
Công ty trong nước thì không biết, nhưng cty nước ngoài thì vẫn phải nộp BTTC lên 17 Trần Nguyên Hãn. Ngoài ra hàng tháng phải nộp báo cáo cho SKHĐT và cục thống kê nữa

M

minhhang221181

Guest
16/3/07
14
0
0
42
Hà Nội
Chào các bạn
Mình cũng chưa nộp BCTC, phải nộp lên Sở KHĐT và Cục thống kê phải không?
Năm ngoái mình làm ở Từ Liêm thì phải Nộp BCTC cho Phòng thống kê huyện nhưng năm nay mình chuyển sang Hai Bà Trưng thì nghe mọi người nói là nộp lên Cục thống kê chứ không phải nộp ở Phòng Thống kê của Quận. Không biết là nộp ở những đâu nữa. Các bạn giúp mình nhé

D

dungbtxhn

Guest
4/9/06
55
0
0
Ha Noi
Vậy rốt cục thì mọi người nói giúp xem phải nộp ở những đâu ? Mình là cty TNH ở Hà Nội thì mình nghĩ là nộp ở :
1. Chi cục thuế quận
2. Phòng thống kê quận
3. Phòng đăng ký kinh doanh ( thuộc sở kế hoạch và đầu tư )
Vì mình thấy năm ngoái bên mình vẫn nộp cho Phòng đăng ký kinh doanh ( thuộc sở kế hoạch và đầu tư ) và họ vẫn nhận bình thường, có thấy nói j đâu. Còn thiếu nơi nào cần nộp nữa ko nhỉ? Có ai biết thì bổ sung giúp với

V

VoiCoi82

Guest
13/11/06
72
0
0
39
hn
Thôi mọi người không phải tranh cãi nữa mình vừa vác bộ BCTC nên 18 yên phụ thì đọc được thông báo từ năm 2007 trở đi các doanh nghiệp không phải nộp bctc lên sở kế hoạch đầu tư nưa.
Vậy bác nào còn thắc mắc thì cứ lên đó nộp rùi sẽ rõ

nhaquedideple_rathanhpho

nhaquedideple_rathanhpho

Nâng tầm cao mới
May quá, nhaque đang định lên đó nộp BCTC nè, hihi đỡ mất công nè....

H

huongkt83

Trung cấp
15/1/07
90
0
0
41
Hà Đông
Bạn DUCNM ơi bạn đã nộp BCTC lên sở kế hoách và đâu tư chưa tại vì mình có gọi điện lên sở KH và ĐT nhưng người ta bảo không phai nộp cơ ma.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA