Tại sao qua 20/12 mà không nộp mẫu 06 lại không được in hóa đơn GTGT?

• Thread starter Bui Mai Loan
  • Ngày gửi
B

Bui Mai Loan

Guest
26/3/08
1
0
1
22 ngo 277 Ton Duc Thang
Chào cả nhà, mọi người cho mình hỏi một chút.
Mình có giúp một người bạn làm thủ tục giấy tờ thành lập vào tháng 12/2014 vừa rồi. Hiện tại mình muốn xin chi cục thuế được in hóa đơn GTGT nhưng có một chị bạn lại bảo với mình là nếu không nộp mẫu 06 trước 20/12 thì mình sẽ không được sử dụng hóa đơn GTGT nữa mà phải chuyển sang dùng hóa đơn trực tiếp trong vòng 2 năm 2015 và 2016 rồi sau đó mới được chuyển về dùng hóa đơn GTGT. CẢ nhà có ai biết về việc này không giúp cho mình với. Cảm ơn cả nhà.

Khóa học Quản trị dòng tiền
minhcong

minhcong

Constantly Looking
13/12/09
1,109
56
48
Đảo Đào Hoa
Chào cả nhà, mọi người cho mình hỏi một chút.
Mình có giúp một người bạn làm thủ tục giấy tờ thành lập vào tháng 12/2014 vừa rồi. Hiện tại mình muốn xin chi cục thuế được in hóa đơn GTGT nhưng có một chị bạn lại bảo với mình là nếu không nộp mẫu 06 trước 20/12 thì mình sẽ không được sử dụng hóa đơn GTGT nữa mà phải chuyển sang dùng hóa đơn trực tiếp trong vòng 2 năm 2015 và 2016 rồi sau đó mới được chuyển về dùng hóa đơn GTGT. CẢ nhà có ai biết về việc này không giúp cho mình với. Cảm ơn cả nhà.
Mình có đôi lời chia sẻ cùng bạn
1/ Thông thường những công ty mới thành lập như công ty bạn sẽ tính thuế GTGT theo phương pháp trực tiếp
2/ Khi bạn không đăng ký mẫu 06 thì ngẫu nhiên vẫn theo phương pháp trực tiếp>>>> mua hóa đơn "bán hàng" 1 quyển lẻ ở chi cục thuế nơi công ty bạn thành lập
3/ Thời gian áp dụng ổn định phương pháp tính thuế là 2 năm liên tục
Trường hợp như công ty bạn, trước ngày 20/12/2015 nên làm mẫu 06, chờ công văn trả lời của thuế để có thể tiến hành đặt in. Hiện tại bạn nộp thuế GTGT theo mẫu 04 nha

Sửa lần cuối:
  • Like
Reactions: phucthao2312

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA