Định mức và giá thành công ty sản xuất gạch

• Thread starter lethanhmaihien
  • Ngày gửi
L

lethanhmaihien

Sơ cấp
10/11/11
5
0
1
33
Thanh Hoa
Quả là e đang bị rối trí khi mới bước vào công ty sx gạch các bác ạ,
Em chưa định hình được,, cần bn nvl đầu vào như cát, đá, xi măng, phụ gia, bột mầu và dầu, để sx ra 1m2 gạch terazo và block ạ, bác nào làm về lĩnh vực này rồi chỉ giáo cho e với ạ.

Em chân thành cảm ơn và hậu tạ ạ

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lethanhmaihien

Sơ cấp
10/11/11
5
0
1
33
Thanh Hoa
Bác nào làm về lĩnh vực này rồi chỉ giáo cho e với ạ. Em chân thành cảm ơn và hậu tạ ạ

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Hien

Hien

WKTER
Thành viên BQT
18/2/05
4,303
1,509
113
Hà Nội - Thái Nguyên
Em chưa định hình được,, cần bn nvl đầu vào như cát, đá, xi măng, phụ gia, bột mầu và dầu, để sx ra 1m2 gạch terazo và block ạ, bác nào làm về lĩnh vực này rồi chỉ giáo cho e với ạ.

Thông thường để lập định mức trong trường hợp này bạn cần làm việc với bộ phận kỹ thuật.

Cách thứ 2 là bạn căn cứ vào số liệu đã thực hiện các kỳ trước, chi tiết theo từng yếu tố chi phí.

• Like
Reactions: Ms.Rose
H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh

Thông thường trước khi DN QĐ đầu tư vào 1 lĩnh vực SX mới nào đều có phương án giá thành của SP thuộc lĩnh vực đó để biết khi ĐT DN sẽ lỗ đến thời điễm nào, đến thời điễm nào sẽ hòa vốn, đến thời điễm nào sẽ lãi trong từng giai đoạn SX -KD. DN có thể tự lập ĐM chi phí hay lấy ĐM đã có sẳn trên thị trường ( Thường do bộ phận kỹ thuật kết hợp với bộ phận lao động tiền lương làm ) Bạn đề nghị GĐ hay bộ phận kỹ thuật cho xem là có thôi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA