Xây dựng định mức vật tư trong ngành gỗ?!

• Thread starter chuotdethuong
  • Ngày gửi
C

chuotdethuong

Guest
28/3/07
2
0
0
Tay Ninh
Xin chào các AC!!

Cty của em chuẩn bị mở xưởng để sản xuất các sản phẩm gỗ như: bàn, tủ,...Vậy bây giờ em phải đăng ký định mức với thuế hả AC?! Thường thì em thấy đăng ký đầu năm không hà, bây giờ cty e đăng ký có được không?!
Các AC có thể hướng dẫn em cách xây dựng định mức vật tư được không vì em mơi đi làm nên em không biết phải làm như thế nào nữa?! Mong các AC giúp em với chứ không thi em chết mất hix ....... Help me please!

Thank u so much!!:flowersun

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
levanton

levanton

Cao cấp
Xin chào các AC!!

Cty của em chuẩn bị mở xưởng để sản xuất các sản phẩm gỗ như: bàn, tủ,...Vậy bây giờ em phải đăng ký định mức với thuế hả AC?! Thường thì em thấy đăng ký đầu năm không hà, bây giờ cty e đăng ký có được không?!
Các AC có thể hướng dẫn em cách xây dựng định mức vật tư được không vì em mơi đi làm nên em không biết phải làm như thế nào nữa?! Mong các AC giúp em với chứ không thi em chết mất hix ....... Help me please!

Thank u so much!!:flowersun

Cty bạn chuẩn bị mở xưởng thì đăng ký định mức khi xưởng đi vào hoạt động sản xuất. Số liệu để xây dựng định mức căn cứ vào bộ phận kỹ thuật, nếu bộ phận đó chưa có thì bạn đề nghị người phụ trách kỹ thuật ngồi lại với bạn một buổi để bạn lấy số liệu định mức. Khi xây dựng định mức nộp cơ quan thuế, bạn nên làm một số sản phẩm thôi, số liệu thì có tỷ lệ hao hụt để sau này còn xuất phần hao hụt trong san xuất.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA