Doang nghiệp không phải làm thông Mẫu số 07/GTGT, Khi khai thuế tháng chuyển sang khai quý

• Thread starter ketoana2
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Ngabmt

Guest
16/2/17
6
0
1
29
cho e hỏi.. công ty e làm theo tháng hồi giờ rồi.. hôm nay thuế gửi về kêu đủ điều kiện chuyển sang khai theo quý.. mà công ty vẫn muốn làm theo tháng, thì làm mẫu 07 đoạn đầu dưới từ thông báo e nên ghi ntn ạ? ''Chuyển đổi kì khai thuế GTGT từ tháng sang tháng?? hay từ quý sang tháng?''

ttta92

ttta92

Cao cấp
5/10/16
553
63
28
TP HCM
cho e hỏi.. công ty e làm theo tháng hồi giờ rồi.. hôm nay thuế gửi về kêu đủ điều kiện chuyển sang khai theo quý.. mà công ty vẫn muốn làm theo tháng, thì làm mẫu 07 đoạn đầu dưới từ thông báo e nên ghi ntn ạ? ''Chuyển đổi kì khai thuế GTGT từ tháng sang tháng?? hay từ quý sang tháng?''
Bạn cho mình mail mình gửi mẫu qua cho

N

Ngabmt

Guest
16/2/17
6
0
1
29
mình gmail bạn rồi đó
chị ơi.. còn đó không ? giúp e với...
Tình hình e mới nhận làm thuế cho công ty rửa ảnh..xuất kho là thành phẩm 5112 ấy ạ..mà số liệu ban đầu k còn.. e chỉ nhập số dư đầu kì của hàng tồn kho.. mà bây giờ sao e xuất ra 5112 nó k có chi tiết loại ảnh vậy ạ? xuất 5112 nó ra thẳng tiền luôn.. :(

ttta92

ttta92

Cao cấp
5/10/16
553
63
28
TP HCM
chị ơi.. còn đó không ? giúp e với...
Tình hình e mới nhận làm thuế cho công ty rửa ảnh..xuất kho là thành phẩm 5112 ấy ạ..mà số liệu ban đầu k còn.. e chỉ nhập số dư đầu kì của hàng tồn kho.. mà bây giờ sao e xuất ra 5112 nó k có chi tiết loại ảnh vậy ạ? xuất 5112 nó ra thẳng tiền luôn.. :(
haha bạn nói mình hiểu gì răng mô gì hết,...

M

milynguyen

Guest
8/8/10
9
1
3
39
binh tan-tphcm
xin cho hỏi lúc trước có thông báo bắt buộc những doanh nghiệp doanh thu thấp kê khai theo quý. cty mình có làm công văn xin tiếp tục kê khai theo tháng. vừa rồi mình nge bạn mình báo rằng bên thuế bạn ý bảo phải làm công văn gửi lên cục thuế thông báo chuyển kê khai theo quý trên thuế sẽ gỡ bỏ 2 bảng kê khai thuế tháng 1 và 2/2017. (vì giờ bắt buộc phải kê khai theo quý nếu doanh thu dưới 50 tỷ.). nếu không nộp công văn thì sẽ bị phạt. mà bên cty mình vẫn chưa nhận được thông báo chuyển đổi hình thức kê khai.

M

milynguyen

Guest
8/8/10
9
1
3
39
binh tan-tphcm
haha bạn nói mình hiểu gì răng mô gì hết,...
xin cho hỏi lúc trước có thông báo bắt buộc những doanh nghiệp doanh thu thấp kê khai theo quý. cty mình có làm công văn xin tiếp tục kê khai theo tháng. vừa rồi mình nge bạn mình báo rằng bên thuế bạn ý bảo phải làm công văn gửi lên cục thuế thông báo chuyển kê khai theo quý trên thuế sẽ gỡ bỏ 2 bảng kê khai thuế tháng 1 và 2/2017. (vì giờ bắt buộc phải kê khai theo quý nếu doanh thu dưới 50 tỷ.). nếu không nộp công văn thì sẽ bị phạt. mà bên cty mình vẫn chưa nhận được thông báo chuyển đổi hình thức kê khai.

ttta92

ttta92

Cao cấp
5/10/16
553
63
28
TP HCM
Bạn nói gì lằng nhằng quá mình k hiểu! tóm lại trc 31/12 phải nộp mẫu 07 chuyển đổi kê khai từ quí sang tháng. Mình nộp ngày 30/12, và vẫn kê khai theo tháng. còn cty bạn mình cũng y chang cty mình nhưng k nộp mẫu 07 đầu năm, thế là cỡ 12 13/01 nhận đc thông báo cty phải chuyển sang kê khai theo quí từ năm 2017 do Tổng DT<50 tỷ, vậy là kê khai theo quí. Mình chỉ nộp mẫu 07 thoi k nộp gì thêm và cũng k thấy có thông báo gì từ CCT nữa, Giờ nghe bạn nói thấy hoang mang quá

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA