Điều chỉnh sổ quỹ tiền mặt khi sót nghiệp vụ

• Thread starter huongly
  • Ngày gửi
H

huongly

Guest
8/2/07
14
0
0
38
TP.HCM
Các anh, chị ơi giúp em với. Trong sổ quỹ có một nghiệp vụ mà em quen phản ánh lên nên bay giờ cộng sổ mới thấy thiếu tiền. Nghiệp vụ ấy là của ngày 16/3 bây giờ đã là 30/3 rồi vậy em phải làm sao với số tiền còn thiếu đó? nếu ghi thêm vào sổ thì ko đúng với trình tự ghi sổ . Anh, chị giúp em với bây giờ phải làm sao

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Nếu mà nhớ nghiệp vụ thì đâu cần phải lệch trình tự ghi sổ? Ngày ghi sổ sẽ khác với ngày chứng từ (hoặc ngày nghiệp vụ phát sinh). Ngày ghi sổ sau ngày chứng từ (hoặc ngày nghiệp vụ phát sinh) cũng được mà. Đừng lo lắng quá nhé, ghi chép vào ngày hôm nay đi không quên mất đấy!

C

cozen

Guest
2/2/07
10
0
0
39
Ha Noi
360.yahoo.com
Đúng đýa, anh NTA nói đúng lắm bạn a! Mình có thể ghi ngày ghi sổ lệch với ngày lập chứng từ được mà. Quan trọng là bạn có nhớ ra mình làm sót chứng từ nào hay không và tìm ra được nó. Còn chuyện sửa vấn đề này thì đơn giản thôi mà. Làm tôt nhé!

M

Mugnus 2.5

Guest
6/6/07
11
0
0
559 Kim Nguu - HN
Ngày ghi sổ phải > hoặc = ngày trên chứng từ. bạn cứ hạch toán tiếp nghiệp vụ đó vào ngày 30/03 không vấn đề gì đâu!
Chú ý lần sau không quên nữa nhé!

N

Nga My

Guest
6/6/06
5
0
0
45
Bình Thạnh- TPHCM
Trường hợp mình lấy tiền mặt nộp vào ngân hàng nhưng ngày đó minh quên không viết phiếu chi thì xử lý như thế nào?

P

phongvan

Mơ về một ngày mai
Trường hợp mình lấy tiền mặt nộp vào ngân hàng nhưng ngày đó minh quên không viết phiếu chi thì xử lý như thế nào?
Bạn đã có cái Giấy báo Có của NH rồi, thì giờ viết cho nó cái phiếu chi là xong thôi mà.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA