số thông báo trên report

• Thread starter lautyty
  • Ngày gửi
L

lautyty

Guest
19/9/06
9
0
0
46
AGNISTANG
Mong các bạn giúp cho:
Tôi có một query chứa tất cả thông tin về đối tượng(người), tôi muốn in số thông báo tăng dần cho số đối tượng đó theo tổ mà đối tượng đang tồn tại. Và Từ forms tôi chọn điều kiện theo tổ click in thì report in ra số thông báo số 1(lần in đầu tiên), nhưng trong tổ đó có 10 đối tượng thì nó chỉ nhận một số đó thôi. Quay lại form tôi chọn tổ khác thì số thông báo tăng lên 2 và nhiều đối tượng vẫn nhận số 2. Đến đây tôi chưa biết cách xử lý
để rõ hơn tôi ví dụ thế này: từ Form tôi chọn tổ 1 (tổ này chỉ có 1 đối tượng)thì report in ra tờ thông báo đầu tiện mang thông tin đối tượng và có số thông báo 1 (đến đây tôi làm được vì tôi đã áp dụng hàm dmax theo cách số hóa đơn tăng dần), nhưng khi sang tổ 2 có 10 đối tượng thì report in 10 tờ thông báo đáng lẽ phải có số thông báo tăng lên 2 đến số 11 nhưng hiện tại 10 bản thông báo tôi nhận được đều có số thông báo =2 như nhau. Vậy các bạn có cách nào chỉ cho tôi với. Cám ơn các bạn rất nhiều !

Khóa học Quản trị dòng tiền
F

forget00

Guest
8/12/04
51
0
6
Gốc Cây Trứng Cá
Cái này thì hơi khó àh,

Nhưng mà tui có ý tưởng thế này.
Cách 1; bạn có thể in một lần. Và trong detail của report bạn tạo một textbox = 1, Trong chọn Running Sum thì tùy bạn chọn. Over all

Cách 2;

bạn tại ở form một nút check in. Chọn những danh sách nào muốn ép và báo cáo. Sau đó bạn ép những danh sách này qua một Query mới. Và trong đó nó có số thứ tự nội dung danh sách.

L

lautyty

Guest
19/9/06
9
0
0
46
AGNISTANG
cám ơn bạn forget00 nhé !
Nhưng thật sự làm như thế không được bạn ơi bởi vì dữ liệu trên 30 ngàn hộ, một quận có nhiều phường, 1 phường lại còn nhiều tổ, một năm có thể thông báo đến số hộ này có thể 2- 3 lần. Nếu theo cách 2 không được rồi. Còn cách 1 chính là số trang tự động trong report nên khi quay sang một tổ mới nó lại đánh số trang từ đầu nên không phù hợp. Dù sao cũng cám ơn bạn rất nhiều.

congvinh

congvinh

Guest
21/4/06
108
0
0
Ho Chi Minh City
Cũng không khó lắm đâu, thử làm như sau nhé.

Thay vì in mỗi tổ 1 lần thì ta in tất cả 1 lần và cho Group theo tổ, trong report bạn thiết kế khi nào có tổ mới thì nó tự sang trang mới, cái này chỉnh trong report section. Khi đó số thứ tự của trang chính là số báo cáo bạn cần.

Ok nhĩ !

L

lautyty

Guest
19/9/06
9
0
0
46
AGNISTANG
Cám ơn các bạn nhiều nhé!
Số báo cáo trên tôi cần thu thập bạn à do vậy phải đưa vào 1 table để lưu và không chỉ in 1 lần đâu mà một tổ,phường còn in rất nhiều lần
Thật sự thì hiện giờ tôi làm được rồi, và tôi gởi lên cách làm để các bạn khác sau này tham khảo!
1.tạo hàm dmax lấy giá trị tăng dần để trong module
2. tại report với sự kiện Active bạn gọi hàm này cho vào một textbox để hiện lên số thông báo
3. Tại sự kiện on_page của report bạn thêm số thông báo ấy vào bảng chứa số tăng dần ấy và tiếp tục cho textbox=hàm trên
4. Khi đó từ form bạn chạy chương trình và theo điều kiện chọn thì số thông báo chạy tốt à.
Dù sao cũng cám ơn các bạn rất nhiều

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA