Mỗi tuần một chuyên đề

English for Accounting and Auditing

• Thread starter trangtubin
  • Ngày gửi
T

trangtubin

Guest
26/8/10
21
0
3
33
âu cơ, tây hồ, hà nội
Dear all,

Hiện nay theo mình được biết nhu cầu học Tiếng Anh chuyên ngành Kế toán kiểm toán rất nhiều. Nhưng thực tế tại việt nam,các giáo trình giảng dạy tiếng anh chuyên ngành chỉ đáp ứng được một phần nhỏ yêu cầu của công việc liên quan đến kế toán, kiểm toán. Thực tế, các giáo trình hiện nay chưa thực sự đi vào các vấn đề kế toán mà chỉ ở mức chung chung. Do đó, người học khó có thể tiếp thu, ghi nhớ và áp dụng vào công việc, nhất là đối với các công ty nước ngoài.

Mình mong muốn giúp các bạn có nhu cầu học Tiếng Anh có thể phục vụ công việc hàng ngày của một kế toán. Vì như vậy,sau khi học xong, các bạn có thể tự mày mò và tìm hiểu sâu thêm. Mình không tham vọng mục đích của khóa học này có thể giúp bạn hiểu rõ toàn bộ các vấn đề kế toán theo chuẩn mực kế toán việt nam hoặc quốc tế. Nhưng ít nhất, mình kỳ vọng các bạn có thể hiểu về Kế toán ở mức độ cơ bản theo lối tư duy của những người làm Kế toán bằng tiếng Anh.

I. Những lợi ích chính mà mình mong muốn đưa ra cho khóa học này như sau:

1. Mình sẽ đi cung cấp cho các bạn từ kiến thức cơ bản đến trung cấp liên quan tới lĩnh vực kế toán theo chuẩn mực kế toán Việt nam (VAS) và IFRSs. Vì vậy, trong quá trình học, mình sẽ cố gắng lồng ghép các thuật ngữ theo từng vấn đề kế toán và tuân thủ VAS hoặc IFRSs.

2. Cơ hội được tiếp cận và tìm hiểu thêm về chuẩn mực kế toán quốc tế (IFRSs).
3. Các chủ đề trong chương trình của mình chủ yếu được dựa trên Paper F3 và F7 của ACCA. Do đó, các bạn sẽ có cơ hội được tiếp cận với chương trình quốc tế này.

Toàn bộ các chương trình giảng dạy sẽ bằng Tiếng Anh hoặc giải thích bằng Tiếng Việt nếu các bạn có nhu cầu.

Mình đã có kinh nghiệm gần 3 năm làm việc trong lĩnh vực kiểm toán, và hiên tại đang theo học level P-professional của ACCA. Mình hy vọng những kiến thức và kinh nghiệm tích lũy được mình có thể chia sẻ với mọi người và mang đến cho các bạn phương pháp tốt nhất để có thể sử dụng tiếng Anh chuyên ngành phù hợp nhất.

II. Nội dung khóa học
Hiện tại, mình sẽ nhận dạy trực tiếp và có thể sẽ mở lớp online trong thời gian tới. Mình mong muốn tạo sự chủ động và thuận tiện nhất cho các bạn, vì vậy khóa học của mình có thể sẽ chia ra theo từng topic nhỏ. Các bạn có thể lựa chọn theo các chủ đề và theo học từng chủ đề từ cơ bản đến trung cấp và nâng cao.

Mình mong nhận được ý kiến góp ý và phản hồi từ các bạn. Mình sẽ hoàn thiện kế hoạch để có thể onsite sớm nhất.
Các bạn có thể liên lạc với mình qua email: trangtubin@gmail.com
Mình ở Hà Nội.

Chân thành cảm ơn!

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA