Không quyết toán thuế TNDN khi thay đổi loại hình doanh nghiệp

• Thread starter linhmuu
  • Ngày gửi
L

linhmuu

Guest
30/1/07
11
0
0
ha noi
Chào tất cả các bạn, cho mình hỏi một vấn đề nữa liên quan đến chuyển đổi loại hình DN: T8/06 Cty mình chuyển từ Cty CP sang Cty TNHH nhưng ko làm quyết toán thuế(theo điều 28,ChươngIV, NĐ24/2007), vậy Cty mình có bị phạt ko và hướng giải quyết v/đ này thế nào? Giúp mình nhé! gấp.gấp.gấp

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
linhmuu nói:
Chào tất cả các bạn, cho mình hỏi một vấn đề nữa liên quan đến chuyển đổi loại hình DN: T8/06 Cty mình chuyển từ Cty CP sang Cty TNHH nhưng ko làm quyết toán thuế(theo điều 28,ChươngIV, NĐ24/2007), vậy Cty mình có bị phạt ko
Bạn không làm quyết toán thuế, tức là chưa nộp quyết toán thuế. Theo quy định tại Nghị định 100/2004/NĐ-CP Xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực thuế:
Phạt tiền từ 15.000.000 đồng đến 25.000.000 đồng đối với hành vi nộp quyết toán thuế quá thời hạn quy định từ trên 90 ngày làm việc hoặc đã quá thời hạn quy định từ trên 90 ngày làm việc mà chưa nộp quyết toán thuế.

linhmuu nói:
và hướng giải quyết v/đ này thế nào? Giúp mình nhé! gấp.gấp.gấp
Sai thì phải sửa thôi. Bạn nộp quyết toán thuế và đi đóng tiền nộp phạt.

L

linhmuu

Guest
30/1/07
11
0
0
ha noi
Bạn không làm quyết toán thuế, tức là chưa nộp quyết toán thuế. Theo quy định tại Nghị định 100/2004/NĐ-CP Xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực thuế:
Phạt tiền từ 15.000.000 đồng đến 25.000.000 đồng đối với hành vi nộp quyết toán thuế quá thời hạn quy định từ trên 90 ngày làm việc hoặc đã quá thời hạn quy định từ trên 90 ngày làm việc mà chưa nộp quyết toán thuế.

Sai thì phải sửa thôi. Bạn nộp quyết toán thuế và đi đóng tiền nộp phạt.
Cảm ơn bạn nhiều nhiều, nhưng theo kế toán cũ thì đã hỏi cán bộ thuế quản lý, nhưng không được hướng dẫn phải nộp. Còn nữa khi nộp bctc N2006 thì mình có phải tách 02 báo cáo: 1 của CP, 1 của TNHH ko?:inlove:

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
linhmuu nói:
Cảm ơn bạn nhiều nhiều, nhưng theo kế toán cũ thì đã hỏi cán bộ thuế quản lý, nhưng không được hướng dẫn phải nộp.
Vì cán bộ thuế chưa đọc kỹ luật thuế.

linhmuu nói:
Còn nữa khi nộp bctc N2006 thì mình có phải tách 02 báo cáo: 1 của CP, 1 của TNHH ko?:inlove:
Bạn tách ra vì đó là hai công ty khác nhau rồi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA