Các cơ quan nhận báo cáo tài chính năm được quy định ở đâu?

• Thread starter Hoangly
  • Ngày gửi
H

Hoangly

Guest
27/3/06
21
0
0
Lang Son
Văn bản về Báo cáo tài chính nộp ở đâu ???

Nộp báo cáo tài chính cho các sở, nghành nào thì quy định ở đâu nhỉ ? Báo cáo em làm xong rồi nhưng TGĐ em mất rồi có ông khác đến kế nhiệm. ông này hỏi có văn bản nào quy định việc này ko ? em ko biết tìm ở đâu cả bởi từ trước tới giờ em vẫn nộp cho các cơ quan quản lý như CQ thuế, Sở kế hoạch, Thống kê, Tài chính...). nhưng em giải thịch không thig khó qua!!! các anh chị giúp em với!!! nhanh lên nào !!!! Thank !!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Quy định mới nhất nằm ở Quyết định 15/2006/QĐ-BTC Về việc ban hành chế độ kế toán doanh nghiệp.
Quy định cũ hơn nằm ở Nghị định 129/2004/NĐ-CP Quy định chi tiết và hướng dẫn thi hành một số điều của Luật Kế toán áp dụng trong hoạt động kinh doanh.

Hai quy định này vẫn còn có hiệu lực thi hành.

darkmoon

darkmoon

Tiền và tiền $$$
12/9/03
402
11
0
42
HCM
Về việc nộp chậm BCTC thì thuế không có thẩm quyền xử phạt đúng không ạ. Nếu như mình không nộp BCTC cho cơ quan thuế thì cơ quan thuế sẽ xử lý theo hướng nào ?
Hix, em chưa nộp BCTC cho cơ quan thuế nữa.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Nộp chậm báo cáo tài chính là hành vi vi phạm trong lĩnh vực kế toán. Cơ quan thuế không có quyền phạt nhưng họ sẽ báo cáo lên thanh tra tài chính và thanh tra tài chính mới là cơ quan có quyền phạt.

darkmoon nói:
Về việc nộp chậm BCTC thì thuế không có thẩm quyền xử phạt đúng không ạ. Nếu như mình không nộp BCTC cho cơ quan thuế thì cơ quan thuế sẽ xử lý theo hướng nào ?
Hix, em chưa nộp BCTC cho cơ quan thuế nữa.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA