Góp vốn khi quỹ âm có được không

• Thread starter thuylady88
  • Ngày gửi
thuylady88

thuylady88

Trung cấp
29/2/12
106
0
16
Quynh Luu, nghệ an
Cả nhà giúp mình với, đau đầu với kế toán lắm cả nhà ạ. cty mình là cty TNHH 2tv thành lập cuối năm 2013. vốn điều lệ là 1 tỷ, kế toán cũ hạch toán vốn chủ sở hữu năm 2013 la 3 tỷ.
Do cty mới thành lập nên xây dựng trụ sở, máy móc... rất nhiều nên quỹ cuối năm 2014 bị âm gần 6 tỷ.
Tiền xây dựng, mua sắm đều lấy từ tiền giám đốc (cty gia đình mà).
Giờ mình đang xử lý vay cá nhân bằng tiền mặt nhưng với con số lớn quá, vả lại vay rồi lấy đâu để trả.
Nếu góp thêm vốn chủ sở hữu có đc k? có pải thay đổi giấy phép kd k? vì thực chất chi ra ở đây cũng là lấy từ tiền giám đốc.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

halam2011

Sơ cấp
26/2/14
25
1
3
40
Hà Nội
Thường trước đây khi không còn tiền trong quỹ, mình treo các khoản đó vào 331, sau đó vay vốn của cá nhân. Nhưng cuối cùng thì vẫn phải làm tăng vốn điều lệ bạn ạ! Chia sẻ với bạn! Đúng là KT đau đầu thật!

thuylady88

thuylady88

Trung cấp
29/2/12
106
0
16
Quynh Luu, nghệ an
sao bạn không thử những khoản đó đưa vào nợ chưa thanh toán (tiền mặt)
T cũng nghĩ đến phương án đó. nhưng nếu hóa đơn về nhiều mà cứ treo trên tk 331 liệu có ổn k ạ? rối qua năm cũng phải thanh toán chứ nợ lâu thì k đc.

thuylady88

thuylady88

Trung cấp
29/2/12
106
0
16
Quynh Luu, nghệ an
Thường trước đây khi không còn tiền trong quỹ, mình treo các khoản đó vào 331, sau đó vay vốn của cá nhân. Nhưng cuối cùng thì vẫn phải làm tăng vốn điều lệ bạn ạ! Chia sẻ với bạn! Đúng là KT đau đầu thật!
Bạn ơi làm tăng vốn điều lệ có rắc rối k ạ? tăng nhiều quá thì sẽ rất phức tạp đúng k?

D

dantaichinhketaon

Trung cấp
11/8/10
76
4
8
38
hà nội

Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
32
48
Thái Bình - TP.HCM

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA