Share văn bản Word trong mạng nội bộ

• Thread starter upup
  • Ngày gửi
U

upup

Guest
23/8/06
6
0
0
Ho Chi Minh City
Chào mọi người! Mình cần share 1 văn bản Word trong mạng nội bộ cho nhiều người có thể soạn thảo cùng lúc. Không biết làmcách nào đây? Mình đang dùng Microsoft Word 2003.

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

sdc

Guest
30/3/07
76
1
0
39
HồChíMinhCity
Có 1 cáh kô cần suy nghĩ chi nhiều , Bạn hãy sử dụng quyền admin vào hệ điều hành win .Vì chỉ có quyền admin bạn mới có thể share cho máy khác .
Khi vào win rồi , ngay tại Mydocument , bạn tạo 1 NewFolder , sau đó bạn copy file word nào muốn share thả vào folder mới tạo ( bạn đừng lấy file gốc share , vì rất nguy hiểm , nếu ai đó muốn chơi khăm bạn họ chỉnh sửa nội dung trong file , thì lúc đó bạn nguy to ...).
Tiếp theo bạn làm như sau : Kích chuột fải vào icon của folder bạn mới tạo , chọn Properties -->Chọn Sharing --> Nhìn mục Network Sharing .... ---> thường thì ở đây luôn có 1 dòng chư tiếng Anh rất dài , nếu có bạn kích chuột vào nó . Bạn sẽ thấy ngay ( Cái này sẽ thấy nếu mặc định của nó kô có dòng chữ tiếng anh đó ) 1 hộp thoại bắt bạn có chọn để share hay kô , bạn hãy chọn lấy nó , lúc đó phía dưới sẽ xuất hiện tiếp một mục nữa bạn chọn luôn . Chỉ có vậy thôi , nói ra thì dài , nhưng để làm thì tôi tin rằng chỉ vài động tác trong thời gian bằng giây bạn sẽ làm đc.
Chúc bạn làm việc tốt ...!!!!

U

upup

Guest
23/8/06
6
0
0
Ho Chi Minh City
Cái này có nghĩa là share thư mục phải không? Còn cái văn bản Word trong thư mục đó làm sao để 2 người cùng soạn thảo một lúc mà lưu lại được?

aThuan

aThuan

Cao cấp
27/9/06
347
5
18
Tp.HCM
Cái này có nghĩa là share thư mục phải không? Còn cái văn bản Word trong thư mục đó làm sao để 2 người cùng soạn thảo một lúc mà lưu lại được?

Bạn tính biến file word thành database à????

Chắc bạn cũng biết cơ chế download và upload của SQL server.
Trong tất cả các chương trình một khi 1 file thuộc quyền kiểm soát của hệ thống qua việc gọi lệnh của 1 user thì...user khác không thể can thiệp, khi bạn mở file lên, hệ thống cho gọi file này và kiểm soát trạng thái active của nó=> người thứ hai mở => read only.

Các bác khác cho ý kiến thêm.

S

sdc

Guest
30/3/07
76
1
0
39
HồChíMinhCity
AThuan đã trình bày chính xác , đúng là soạn thảo cùng 1 lúc kô đc... nhưng tai sao 2 người kô chia nhau ra soạn nhỉ !!! mỗi người type 1 đoạn nào đó theo 1 quy ước trước của 2 người đã thảo luận.
Sau đó 1 người giữ file chủ , và chỉ việc copy bài của người kia để paste vào văn bản ... thế là hoàn thiện rồi ...
Nhưng hãy cẩn thận , tuy sửa bài của người khác share kô đc , nhưg vẫn có cách để xóa file đc ... ( bởi vậy vì sao tôi nói là share bài thì fải copy file và tạo thư mục riêng!!!!

Sửa lần cuối:
K

KTSYS

Guest
30/3/07
5
0
0
43
Bắc Ninh
hy vọng bạn làm được

Chào mọi người! Mình cần share 1 văn bản Word trong mạng nội bộ cho nhiều người có thể soạn thảo cùng lúc. Không biết làmcách nào đây? Mình đang dùng Microsoft Word 2003.

ban lam nhu the nay nhé: chuột phải vào thư mục cần Share ---> (Sharing...) ----> kick vô (Share this forlder....) thế là song rùi đó.

Sửa lần cuối:
U

upup

Guest
23/8/06
6
0
0
Ho Chi Minh City
Share this forlder .... bạn ơi chỉ chia sẻ folder thôi ạn ah` , bao giờ bác Bill nói Share this file thì lúc đó mới đc...
Nói đến bác Bill mới nhớ, có một đứa bạn nó bảo là bác Bill có cái chương trình Workspace hay là Wordspace gì gì đó. Không biết cái đó có làm được không?

S

sdc

Guest
30/3/07
76
1
0
39
HồChíMinhCity
Ý bạn muốn nhắc đến là cái này sao , cách đây khoảng 2 tháng có người bạn trên wedsite diễn đàn tin học , về chuyện bảo mật và theo dõi mạng lưới hắn có nhắc đến chương trình này Workspace Management Service (WMS). , lúc đó hắn nói là cái này còn đang đc Microsoft nghiên cứu . Nhưng kô biết hiện tại đã bán trên thị trường chưa .
Đúng là cái này có thể cho phép chia sẻ các file trong một mạng lưới và phân quyền cho người dùng , hoặc ủy quyền và có chuyện 2 , hoặc nhiều người cùng làm 1 file và người quản lý file có thể theo dõi .
Tôi chỉ nhớ vậy thôi , cái này tôi chịu kô có fần mềm về nó , và cũng chẳng thể nào có đc vì nó sẽ tung ra thị trường với giá cao mà tôi kô có đạn và cũng kô biết dùng để làm j , nên đến giờ mặt mũi của nó cũng kô biết là đef hay xấu . Vì vậy lâu quá nên ko nghĩ đến ... mà theo cách share của tôi chắc vẫn có thể ứng dụng đc , nhưng có lẽ nó kô đc khoa học cho lắm .

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA