Cty Cổ phần vừa thành lập --> Urgent

• Thread starter Meo Cung
  • Ngày gửi
M

Meo Cung

Guest
26/3/07
10
0
0
Tp. Hồ Chí Minh
Xin chào các bạn. Mình vừa hân hạnh gia nhập đội ngũ kế toán viên. hihi (trịnh trọng wé). Trước giờ mình chỉ làm những công việc kế toán đơn giản thui...(ko biết là phước hay rủi). Giờ sếp mình vừa thành lập cty Cổ phần, có giấy phép DKKD ngày 26/3/07 (nóng hổi luôn). Pà con cô pác vui lòng hướng dẫn em nên làm gì???? Em bối rối wé....

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

levy

Guest
Xin chào các bạn. Mình vừa hân hạnh gia nhập đội ngũ kế toán viên. hihi (trịnh trọng wé). Trước giờ mình chỉ làm những công việc kế toán đơn giản thui...(ko biết là phước hay rủi). Giờ sếp mình vừa thành lập cty Cổ phần, có giấy phép DKKD ngày 26/3/07 (nóng hổi luôn). Pà con cô pác vui lòng hướng dẫn em nên làm gì???? Em bối rối wé....

Bạn photto Giấy phép đăng ký kinh doanh nhe. Sau đó lên Cục thuế xin 1 bộ hồ sơ về làm tiếp. Sau khi hoàn tất các thủ tục về thuế với Cục thuế rồi, bạn sẽ nhận được Mã số thuế và " phiếu chuyển". Các việc tiếp theo là cầm phiếu chuyển lên Chi cục thuế và ở đây cán bộ thuế sẽ hường dẫn bạn làm các thủ tục tiếp theo.
chúc bạn thành công

M

Meo Cung

Guest
26/3/07
10
0
0
Tp. Hồ Chí Minh
Mình đã nhận được MST và phiếu chuyển rồi, đang chờ sếp làm quyết định bổ nhiệm TGĐ và nhân viên kế toán (chi cục thuế quận qui định thế)....:dogrun:
Giờ đang chờ và chờ
PS: Lúc sếp làm hồ sơ đăng ký MST có xin luôn MS xuất nhập khẩu nhưng trong giấy chứng nhận DKMST ko có. Giờ em phải làm sao.... :ukliam2:
Ai cứu em

L

levy

Guest
Mình đã nhận được MST và phiếu chuyển rồi, đang chờ sếp làm quyết định bổ nhiệm TGĐ và nhân viên kế toán (chi cục thuế quận qui định thế)....:dogrun:
Giờ đang chờ và chờ
PS: Lúc sếp làm hồ sơ đăng ký MST có xin luôn MS xuất nhập khẩu nhưng trong giấy chứng nhận DKMST ko có. Giờ em phải làm sao.... :ukliam2:
Ai cứu em

Mã số xuất nhập khẩu chính là mã số thuế của mình luôn đó. khi nào có phát sinh xuất nhập khẩu thì cứ cầm hồ sơ lên Hải Quan mà làm việc thôi, không có vấn đề gì đâu.

H

hathanhnguyen

Guest
9/2/07
26
0
0
Hải Phòng
Dung vay bay gio thue va Hai quan lien thong vi the ma khong can phai co Ma so thue XNK rieng. MST cong ty cung chinh la ma so XNK do

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA