Hỏi về báo cáo tài chính hợp nhất

• Thread starter nguyetkt81
  • Ngày gửi
N

nguyetkt81

Guest
5/10/10
7
0
1
Đồng Nai
Các anh chị cho em hỏi: Cty em kinh doanh xăng dầu có trụ sở chính tại TP. HCM, Tháng 9/2014 mới thành lập thêm chi nhánh hạch toán phụ thuộc (cây xăng bán lẻ) tại Tiền giang, chi nhánh có mở tài khoản ngân hàng và MST - 001. Hàng tháng công ty xuất hàng cho chi nhánh bằng hóa đơn Cty em hạch toán trên sổ kế toán Cty là : Nợ 1361, có 5121, có 33311. Chi nhánh nhận được hàng em ht trên sổ kt chi nhánh: Nợ 1561, nợ 1331, có 336. Khi chi nhánh bán lẻ và xuất hđ bán lẻ em ht: Nợ:1111, có 5111, có 33311. Hàng tháng báo cáo thuế Cty gửi TP. HCM, chi nhánh Gửi Tiền Giang. Cây xăng bán lẻ gom tiền mặt nộp vào tài khoản chi nhánh rồi UNC tiền về Công ty. Các anh chị cho em hỏi: Em hạch toán các nghiệp vụ phát sinh như vậy đúng chưa ạ? Và giờ làm báo cáo tài chính năm 2014 em chưa biết làm như thế nào cả, vì lần đầu làm cty có chi nhánh, ai biết chỉ dùm em với ạ. Em hỏi thêm: Chi nhánh có 2 lao động gồm giám đốc chi nhánh và nhân viên bán hàng vậy quyết toán thuế TNCN cho 2 lao động này em nộp ở TP. HCM hay nộp ở chi nhánh ạ? Em xin chân thành cảm ơn!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyetkt81

Guest
5/10/10
7
0
1
Đồng Nai
Xin cảm ơn bạn rất nhiều, mình thử tìm hiểu xem sao.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA