giúp mình tính thời gian đi muộn về sớm!

• Thread starter namchiaki
  • Ngày gửi
T

tuongnghi08

Guest
7/1/17
9
1
1
38
vang a, nhung gio e dang can file nay gap de bao cao xep, e da lien ke duoc roi, nhung trong sheet tong hop cua e , 1 nhan vien co 30 ngay lam viec, gio e phai lam the nao de khi e cham cong 1 lan nhung no co the hien o sheet di tre luon ma e ko phai danh lai, nho anh chi giup e voi a.

Đính kèm

• NEO_LNV_V1_T1_0301117.xlsx
    483.6 KB · Lượt xem: 99
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tuongnghi08

Guest
7/1/17
9
1
1
38
mình tạo file được đến đây rồi, anh chi trên forum có làm dùm em công thứ tính đi trễ 15phut.
forum giúp em làm cách nào để nhập dữ liệu lên file chấm công thì bên file đi trễ cũng thể hiện, hiện tại em đang copy thủ công, có chút mất thời gian ạ.
bên chấm công đi trễ, cty e có 2 ca, nhung hiện tai mới trích xuất được thông tin 1 ca. có thể gộp công thức đẻ xích xuất 1 lúc 2 ca được không ạ, em xin cám ơn trước ạ,

Đính kèm

• NEO_LNV_V1_T1_0301117.xlsx
    494.4 KB · Lượt xem: 86
N

nguyet_pham

Guest
15/9/17
4
0
1
39
em có file excel đính kèm, e muốn tính tổng thời gian đi muộn về sớm và tính tổng số ngày đi muộn về sớm trong tháng , nhà mình có bác nào có công thức tính chỉ giáo giúp e qua mail nguyetpham.npt@gmail.com hoặc cm trên diễn đàn cũng được ạ.
e cảm ơn cả nhà!

Đính kèm

• bảng chấm công.xlsx
    23.4 KB · Lượt xem: 70
S

SA_DQ

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
29/6/05
569
100
43
66
HCM city
em muốn tính tổng thời gian đi muộn về sớm và tính tổng số ngày đi muộn về sớm trong tháng , . . .,
Trường hợp đương sự Trần T. Tuyết về sớm 2 ngày trong tháng;
Ngày 04 về lúc 16h13; Như vậy so với giờ ra về theo qui định (là 17h30) chị chàng này đã về sớm 1h17f;
Ngày 13 ra về lúc 16h57; Như vậy là về sớm 33 fút;
Cộng chung trong tháng về sớm của chị này là 1h50 fút; Có fải bạn cần tính trị này ở ô [AM7]?

• Like
Reactions: nguyet_pham
N

nguyet_pham

Guest
15/9/17
4
0
1
39
Trường hợp đương sự Trần T. Tuyết về sớm 2 ngày trong tháng;
Ngày 04 về lúc 16h13; Như vậy so với giờ ra về theo qui định (là 17h30) chị chàng này đã về sớm 1h17f;
Ngày 13 ra về lúc 16h57; Như vậy là về sớm 33 fút;
Cộng chung trong tháng về sớm của chị này là 1h50 fút; Có fải bạn cần tính trị này ở ô [AM7]?
dạ đúng rồi ah! e muốn tính tổng số phút đi muộn trong tháng ở ô {AL6} và tổng số phút về sớm ở ô {AM7}ạ. bác có cao kiến chỉ giáo giúp e, e cảm ơn ạ

S

SA_DQ

29/6/05
569
100
43
66
HCM city
Bạn xem file; Chú í nhập dữ liệu thời gian cần đầy đủ
& tại ô [AB10] cần thêm 1 gy nữa để tránh sai số;

Xài hàm VBA đó nha.

Đính kèm

• GPE.rar
    14 KB · Lượt xem: 89
  • Like
Reactions: nguyet_pham
N

nguyet_pham

Guest
15/9/17
4
0
1
39
Bạn xem file; Chú í nhập dữ liệu thời gian cần đầy đủ
& tại ô [AB10] cần thêm 1 gy nữa để tránh sai số;

Xài hàm VBA đó nha.
e cảm ơn bác! e cố ngâm cứu ạ :D :D :D :D

P

paymevietnam

Guest
24/6/13
3
1
1
33
Hà Nội
ngaydem.vn
mình tạo file được đến đây rồi, anh chi trên forum có làm dùm em công thứ tính đi trễ 15phut.
forum giúp em làm cách nào để nhập dữ liệu lên file chấm công thì bên file đi trễ cũng thể hiện, hiện tại em đang copy thủ công, có chút mất thời gian ạ.
bên chấm công đi trễ, cty e có 2 ca, nhung hiện tai mới trích xuất được thông tin 1 ca. có thể gộp công thức đẻ xích xuất 1 lúc 2 ca được không ạ, em xin cám ơn trước ạ,

Em thấy file của chị gửi là xuất từ máy chấm công ra rồi. Có thể máy chấm công bên chị đang dùng không có chức năng như chị mong muốn, hoặc chưa cài hết tính năng như chị mong muốn thôi. Chứ như này mà làm thủ công thì rất mất thời gian

S

SA_DQ

29/6/05
569
100
43
66
HCM city
forum giúp em làm cách nào để nhập dữ liệu lên file chấm công thì bên file đi trễ cũng thể hiện, hiện tại em đang copy thủ công,. . . ,
File bạn đưa lên có những vấn đề sau, từ bé đến lớn:
1./ Tên trang tính có cái quá lê thê; mSao không là DSNV mà là 'Danh Sách Nhân Viên'? Nên kị xài tiếng Việt trong tên các trang tính & nên súc tích; như 'TnThe' thay vì như bạn. . .

2./ Bạn đang lấy số thứ tự là mã duy nhất cho danh sách nhân viên; Điều nàu hoàn toàn là không nên, nhất là trong Excel;
Nếu fải là số thứ tự, thì người đầu danh sách nên là 1000 & kế tiếp sẽ là 1001,. . . .
Mình gợi í bạn bộ mã NV có tính tương tác cao (giữa người quản lí & người chịu quản lí nè:
PHP:
'
 Mã      Họ & Tên  '
NVH00  Ngô Viết Hưng
NVH01  Nguyễn Vĩnh Hà
NFD00  Ngô Lê Đức Duy
DQF00  Dư Quan Đông
FJF00   Đinh Đức
CMN00  Công Tằng Tôn Nữ Minh Nguyệt
. . .   . . . .
(Tham khảo thêm: Https://webketoan.com/threads/2947919-tao-ma-nhan-su-dang-nth99-cho-ngo-thi-thanh-hoa/)

3./ File đang chạy rất chậm; Nên chuyển sang xài thứ khác thay vì công thức tràn lan (khắp nơi)

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA